DrakX VERSION - en to th translation catalogue (869 entries)

en: Configure only card "%s" (%s)
th: �͹�ԡ੾�С��� "%s" (%s)

en: Your system support multiple head configuration.
    What do you want to do?
th: ����ͧ�ͧ�سʹѺʹع��ä͹�ԡẺ multihead 
    �س��ͧ��÷�����?

en: Graphic card
th: ��ҿ�Ԥ����

en: Select a graphic card
th: ���͡��ҿ�Ԥ����

en: Choose a X server
th: ���͡ X ���������

en: X server
th: X ���������

en: Which configuration of XFree do you want to have?
th: XFree ��Դ�˹���س��ͧ�����

en: XFree configuration
th: ��ä͹�ԡ XFree

en: Select the memory size of your graphic card
th: ���͡��Ҵ˹��¤����Ӣͧ��ҿ�Ԥ����

en: Choose options for server
th: ���͡�ͻ��������������Ѻ���������

en: Choose a monitor
th: ���͡���Ҿ

en: Monitor
th: ���Ҿ

en: The two critical parameters are the vertical refresh rate, which is the rate
    at which the whole screen is refreshed, and most importantly the horizontal
    sync rate, which is the rate at which scanlines are displayed.
    
    It is VERY IMPORTANT that you do not specify a monitor type with a sync range
    that is beyond the capabilities of your monitor: you may damage your monitor.
     If in doubt, choose a conservative setting.
th: ��鹵͹���仹��е�ͧ���������������դ����Ӥѭ�ͧ��� �����ѵ�Ҥ������
    �ͧ����᡹�Ҿ����ǵ�� (vertical refresh rate) ����繤���������ա��
    ���ê���Ҿ��駨� ��С���ѵ���᡹�Ҿ����ǹ͹ ������ѵ�Ңͧ����Ҵ�ͧ
    ��鹡�Ҵ��觷���Ӥѭ�ҡ���� �س�е�ͧ�кت�Դ�ͧ˹�Ҩͫ���ѵ�Ҥ��������
    ����Թ��������ö�ͧ���Ҿ ����蹹���Ҩ�Դ����������¡Ѻ���Ҿ��
    �ҡ�������ô���͡���ѾẺ�ҵðҹ

en: Horizontal refresh rate
th: �ѵ�ҡ�����ê����ǹ͹

en: Vertical refresh rate
th: �ѵ�ҡ�����ê����ǵ��

en: Monitor not configured
th: ����ա�ä͹�ԡ���Ҿ

en: Graphic card not configured yet
th: �ѧ�����͹�ԡ��ҿ�ԡ����

en: Resolutions not chosen yet
th: �ѧ��������͡������Ҵ���Ҿ

en: Do you want to test the configuration?
th: �س��ͧ��÷��ͺ��ä͹�ԡ�������

en: Warning: testing this graphic card may freeze your computer
th: ���ѧ ��÷��ͺ�����ʴ����Ҩ����������������ش��÷ӧҹ

en: Test of the configuration
th: ���ͺ��ä͹�ԡ

en: 
    try to change some parameters
th: 
    �ͧ����¹����������ҧ���

en: An error has occurred:
th: �բ�ͼԴ��Ҵ�Դ���:

en: Leaving in %d seconds
th: �͡���� %d �Թҷ�

en: Is this the correct setting?
th: �١��ͧ�������?

en: An error has occurred, try to change some parameters
th: �Դ�����Դ��Ҵ��� �ô��䢾���������ҧ���ҧ

en: Resolution
th: ��Ҵ���Ҿ

en: Choose the resolution and the color depth
th: ���͡��Ҵ���Ҿ��Ф��������´��

en: Graphic card: %s
th: ��ҿ�Ԥ����: %s

en: XFree86 server: %s
th: ��������� XFree86: %s

en: Expert Mode
th: Ẻ�������Ǫҭ (Expert)

en: Show all
th: �ʴ������ŷ�����

en: Resolutions
th: ���������´

en: Keyboard layout: %s
th: ���͡��Դ�ͧ�������: %s

en: Mouse type: %s
th: ���͡��Դ�ͧ������: %s

en: Mouse device: %s
th: ���ǫ�ͧ������: %s

en: Monitor: %s
th: ���Ҿ: %s

en: Monitor HorizSync: %s
th: �ѵ�Ҥ�������Ҵ����ǹ͹: %s

en: Monitor VertRefresh: %s
th: �ѵ�Ҥ�������Ҵ����ǵ��: %s

en: Graphic card: %s
th: ��ҿ�Ԥ����: %s

en: Graphic memory: %s kB
th: ��Ҵ˹��¤����Ӣͧ��ҿ�Ԥ����: %s kB

en: Color depth: %s
th: ͤ��������´��: %s

en: Resolution: %s
th: ���������´�ͧ�Ҿ %s

en: XFree86 server: %s
th: ��������� XFree86: %s

en: XFree86 driver: %s
th: �������� XFree86: %s

en: Preparing X-Window configuration
th: �������ä͹�ԡ�ͧ X-Window

en: What do you want to do?
th: �س��ͧ��èз�����?

en: Change Monitor
th: ����¹���Ҿ

en: Change Graphic card
th: ����¹��ҿ�Ԥ����

en: Change Server options
th: ����¹�ͻ��蹢ͧ���������

en: Change Resolution
th: ����¹��Ҵ���Ҿ

en: Show information
th: �ʴ�������

en: Test again
th: ���ͺ�ա����

en: Quit
th: �͡

en: Keep the changes?
    Current configuration is:
    
    %s
th: �纡������¹�ŧ
    ��û�Ѻ�觻Ѩ�غѳ���:
    
    %s

en: Please relog into %s to activate the changes
th: ��س����价�� %s �ա��������������������¹�ŧ

en: Please log out and then use Ctrl-Alt-BackSpace
th: ��س��͡������ Ctrl-Alt-BackSpace

en: X at startup
th: ����繡�ҿ�Ԥ������������

en: I can set up your computer to automatically start X upon booting.
    Would you like X to start when you reboot?
th: ������С�˹�������������ͧ�س��ҹẺ��ҿ�Ԥ�����������ٵ
    �س��ͧ��è����ӧҹẺ��ҿ�Ԥ������պٵ�������?

en: 256 colors (8 bits)
th: 256 �� (8 �Ե)

en: 32 thousand colors (15 bits)
th: ��������ͧ�ѹ�� (15 �Ե)

en: 65 thousand colors (16 bits)
th: ˡ������Ҿѹ�� (16 �Ե)

en: 16 million colors (24 bits)
th: �Ժˡ��ҹ�� (24 �Ե)

en: 4 billion colors (32 bits)
th: ���ѹ��ҹ�� (32 �Ե)

en: 16 MB or more
th: 16 MB �����ҡ����

en: Standard VGA, 640x480 at 60 Hz
th: ���Ҿ�ը���Ẻ�ҵðҹ 640x480 ��� 60 Hz

en: Super VGA, 800x600 at 56 Hz
th: Super VGA ��Ҵ 800x600 ��� 56 Hz

en: 8514 Compatible, 1024x768 at 87 Hz interlaced (no 800x600)
th: ���᾵����šѺ 8514 ��Ҵ 1024x768 ��� 87 Hz interlaced (����� 800x600)

en: Super VGA, 1024x768 at 87 Hz interlaced, 800x600 at 56 Hz
th: Super VGA ��Ҵ 1024x768 ��� 87 Hz interlaced ��Ҵ 800x600 ��� 56 Hz

en: Extended Super VGA, 800x600 at 60 Hz, 640x480 at 72 Hz
th: Extended Super VGA, 800x600 ��� 60 Hz, 640x480 ��� 72 Hz

en: Non-Interlaced SVGA, 1024x768 at 60 Hz, 800x600 at 72 Hz
th: Non-Interlaced SVGA, 1024x768 ��� 60 Hz, 800x600 ��� 72 Hz

en: High Frequency SVGA, 1024x768 at 70 Hz
th: High Frequency SVGA ��Ҵ 1024x768 ��� 70 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 60 Hz
th: Multi-frequency �������ö��˹���Ҵ 1280x1024 ��� 60 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 74 Hz
th: Multi-frequency �������ö��˹���Ҵ 1280x1024 ��� 74 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 76 Hz
th: Multi-frequency �������ö��˹���Ҵ 1280x1024 ��� 76 Hz

en: Monitor that can do 1600x1200 at 70 Hz
th: ���Ҿ�������ö��˹� 1600x1200 ��� 70 Hz

en: Monitor that can do 1600x1200 at 76 Hz
th: ���Ҿ�������ö��˹� 1600x1200 ��� 76 Hz

en: First sector of boot partition
th: �������á�ͧ�ٵ����Ԫ��

en: First sector of drive (MBR)
th: �������á�ͧ���� (MBR)

en: SILO Installation
th: ��õԴ��� SILO

en: Where do you want to install the bootloader?
th: �س�еԴ��駺ٵ��Ŵ����������˹?

en: LILO/grub Installation
th: ��õԴ��� LILO/grub

en: LILO with text menu
th: LILO Ẻ text menu

en: LILO with graphical menu
th: LILO Ẻ graphical menu

en: Boot from DOS/Windows (loadlin)
th: Boot �ҡ DOS/Windows (loadlin)

en: Bootloader main options
th: ��ͻ�����ѡ�ͧ Bootloader

en: Bootloader to use
th: Bootloader ������

en: Bootloader installation
th: ��õԴ��� Bootloader

en: Boot device
th: �ػ�ó�ٵ

en: Compact
th: Ẻ�Ѵ (Compact)

en: compact
th: Ẻ�Ѵ (compact)

en: Video mode
th: �����ͧ����ʴ���

en: Delay before booting default image
th: ˹�ǧ���ҡ�͹�ӡ�úٵ�����������

en: Password
th: ���ʼ�ҹ

en: Password (again)
th: ���ʼ�ҹ (����ա����)

en: Restrict command line options
th: ��ͻ��蹨���з����Ѻ����ҹ���Ź�

en: restrict
th: �����

en: Clean /tmp at each boot
th: ź /tmp �͹ boot �ء����

en: Precise RAM size if needed (found %d MB)
th: ��˹����˹��¤����� (RAM) ���١��ͧ��ҵ�ͧ��� (�к��� %d MB)

en: Give the ram size in MB
th: ����͹�����Ţͧ��Ҵ˹��¤������� Mb

en: Option ``Restrict command line options'' is of no use without a password
th: ��ͻ��� ``��ͻ��蹨���з����Ѻ����ҹ���Ź�'' �е�ͧ������ʼ�ҹ����

en: Please try again
th: �ô�ͧ�ա����

en: The passwords do not match
th: ���ʼ�ҹ�������͹�ѹ

en: Init Message
th: ��ͤ��� init

en: Here are the different entries.
    You can add some more or change the existing ones.
th: ���仹���繢����ŵ�ҧ�
    �س����ö����������������䢢����ŷ������

en: Add
th: ����

en: Done
th: �����º��������

en: Which type of entry do you want to add?
th: �����Ż�����㴷��س��ͧ�������

en: Linux
th: �չء��

en: Other OS (SunOS...)
th: �к���Ժѵԡ������ (SunOS...)

en: Other OS (MacOS...)
th: �к���Ժѵԡ������ (Mac OS...)

en: Other OS (windows...)
th: �к���Ժѵԡ������ (�Թ����...)

en: Remove entry
th: ź������

en: Empty label not allowed
th: ���͹حҵ�������Ǣ����ҧ

en: This label is already used
th: ��Ǣ�͹��١������º��������

en: What type of partitioning?
th: ��÷� partitioning ��Դ�?

en: Found %s %s interfaces
th: ��Ǩ�� %s �Թ������ %s

en: Do you have another one?
th: �س���ѹ�����ա�������?

en: Do you have any %s interfaces?
th: �س���Թ������ %s �ӹǹ�������?

en: No
th: ����ͧ

en: Yes
th: ��

en: See hardware info
th: ��ҹ��͢����Ţͧ��������

note: -PO: the first %s is the card type (scsi, network, sound,...) -PO: the second is the vendor+model name
en: Installing driver for %s card %s
th: �Դ��������������Ѻ %s ���� %s

en: (module %s)
th: (����� %s)

note: -PO: the %s is the driver type (scsi, network, sound,...)
en: Which %s driver should I try?
th: ��ͧ��������������ͧ��������� %s ��Դ�?

en: In some cases, the %s driver needs to have extra information to work
    properly, although it normally works fine without. Would you like to specify
    extra options for it or allow the driver to probe your machine for the
    information it needs? Occasionally, probing will hang a computer, but it should
    not cause any damage.
th: 㹺ҧ�ó� ����Ѻ������� %s �Ш��繵�ͧ������������������
    �������ö�ӧҹ��١��ͧ ��������������Ҩ�ӧҹ���»��� �»��Ȩҡ
    �����Ŵѧ�����   �س��ͧ��è��к���ͻ����������������������������ӡ��
    ��Ǩ�Ң����ŷ����繵�ͧ��? 㹺ҧ�óա�õ�Ǩ���Ҩ���������������Χ��
    ���������ѹ���¡Ѻ����������

en: Autoprobe
th: ��Ǩ���ѵ��ѵ�

en: Specify options
th: �к���ͻ���

en: You may now provide its options to module %s.
th: �س����ö��͹��������ͻ������Ѻ����� %s ������

en: You may now provide its options to module %s.
    Options are in format ``name=value name2=value2 ...''.
    For instance, ``io=0x300 irq=7''
th: �س����ö��͹��������ͻ������Ѻ����� %s ������
    ��ͻ��蹨�������ٻẺ ``name=value name2=value2 ...''
    ������ҧ��, ``io=0x300 irq=7''

en: Module options:
th: ��ͻ��蹢ͧ�����:

en: Loading module %s failed.
    Do you want to try again with other parameters?
th: �����Ŵ����� %s �������
    �س��ͧ�����鷴�ͧ�ա���駴��¾��������������ա�������?

en: (already added %s)
th: (���� %s ���º��������)

en: This password is too simple
th: ���ʼ�ҹ�����µ�͡����

en: Please give a user name
th: �ô��͹���ͼ����

en: The user name must contain only lower cased letters, numbers, `-' and `_'
th: ���ͼ���������ö����੾�е���ѡ�õ����� ����Ţ '-' ��� '_'

en: This user name is already added
th: ���ͼ��������١����ŧ���к����º��������

en: Add user
th: ���������

en: Enter a user
    %s
th: ����������
    %s

en: Accept user
th: ����Ѻ�����

en: Real name
th: �������

en: User name
th: ���ͼ����

en: Shell
th: ��������

en: I can set up your computer to automatically log on one user.
    If you don't want to use this feature, click on the cancel button.
th: ���������ö������ҹ��ҷӧҹ������ͤ���˹��Ẻ�ѵ��ѵ�
    ��Ҥس����ͧ�����ҹ�ٻẺ����سҡ�����¡��ԡ

en: Choose the default user:
th: ���͡����� default

en: Choose the window manager to run:
th: ���͡ window manager:

note: -PO: these messages will be displayed at boot time in the BIOS, use only ASCII (7bit)
en: Welcome to %s the operating system chooser!
    
    Choose an operating system in the list above or
    wait %d seconds for default boot.
th: �Թ�յ�͹�Ѻ��� %s ��������͡���к���Ժѵԡ��!
    
    ���͡�к���Ժѵԡ������
    �� %d �Թҷ��������úٵ�ҡ������͡��駵�

note: -PO: these messages will be displayed at boot time in the BIOS, use only ASCII (7bit)
en: Welcome to GRUB the operating system chooser!
th: �Թ�յ�͹�Ѻ��� GRUB the operating system chooser!

en: Use the %c and %c keys for selecting which entry is highlighted.
th: �� %c ��� %c �������͡.

en: Press enter to boot the selected OS, 'e' to edit the
th: ��سҡ� enter �к�����ͧ��� 'e' ��������¹�ŧ

en: commands before booting, or 'c' for a command-line.
th: ����觡�͹ boot, ���� 'c' ��ҵ�ͧ��� command-line.

en: The highlighted entry will be booted automatically in %d seconds.
th: OS ���١���͡�зӡ�� boot � %d �Թҷ�

en: not enough room in /boot
th: ����շ���� /boot

en: /_File
th: /_���

en: /File/_New
th: /���/_����

en: /File/_Open
th: /���/_�Դ

en: /File/_Save
th: /���/_�ѹ�֡

en: /File/Save _As
th: /���/_�ѹ�֡��

en: /File/-
th: /���/-

en: /File/_Quit
th: /���/_��ԡ

en: /Options/Test
th: /Options/���ͧ

en: /_Help
th: /_���������

en: /Help/_About...
th: /���������/_About...

en: Configure
th: ��û�Ѻ��

en: NewStyle Monitor
th: ���Ҿ��Դ����

en: Traditional Monitor
th: ���Ҿ�����

en: Traditional Gtk+ Monitor
th: Gtk+ Monitor �����

en: Launch Aurora at boot time
th: �ѹ Aurora ��� boot

en: Launch the X-Window system at start
th: �ѹ X-Window �����������ӧҹ

en: No, I don't want autologin
th: ����ͧ��� autologin

en: Yes, I want autologin with this (user, desktop)
th: ������ ����ͧ��� autologin ����Ѻ�������¹��

en: Cancel
th: ¡��ԡ

en: can not open /etc/inittab for reading: $!
th: �������ö�Դ /etc/inittab ����ҹ��: $!

en: can not open /etc/sysconfig/autologin for reading: $!
th: �������ö�Դ /etc/sysconfig/autologin ����ҹ��: $!

en: Installation of LILO failed. The following error occured:
th: ��õԴ��� LILO ������� ���仹���繢�ͼԴ��Ҵ����Դ���

en: %d minutes
th: %d �ҷ�

en: 1 minute
th: 1 �ҷ�

en: %d seconds
th: %d �Թҷ�

en: Create
th: ���ҧ

en: Unmount
th: ��ԡ���ҷ���к����

en: Delete
th: ź

en: Format
th: �������

en: Resize
th: ����¹��Ҵ

en: Type
th: ������

en: Mount point
th: ��˹��ش���ҷ�

en: Write /etc/fstab
th: ��¹ŧ� /etc/fstab

en: Toggle to expert mode
th: ���� > ����Ѻ���ӹҭ

en: Toggle to normal mode
th: ����Ѻ���ӹҭ > ����

en: Restore from file
th: ���¡�׹�ҡ���

en: Save in file
th: �ѹ�֡ŧ���

en: Restore from floppy
th: ���¡�׹�ҡ�蹿��ͻ���

en: Save on floppy
th: �ѹ�֡ŧ�蹿��ͻ���

en: Clear all
th: ��ҧ������

en: Format all
th: �������������

en: Auto allocate
th: ��˹�Ẻ�ѵ��ѵ�

en: All primary partitions are used
th: ����Ԫ��Ẻ primary �١�����������

en: I can't add any more partition
th: ������������ö��������Ԫ�����ա

en: To have more partitions, please delete one to be able to create an extended partition
th: �ҡ��ͧ�����������Ԫ�� �ôź����Ԫ�蹷��˹�觾���Ԫ���������ҧ
    ����Ԫ��Ẻ extended ��

en: Not enough space for auto-allocating
th: ����վ�鹷����§������Ѻ������Ѵ��ǹ����Ԫ��Ẻ����

en: Undo
th: ¡��ԡ

en: Write partition table
th: �ѹ�֡���ҧ����Ԫ��

en: Swap
th: ��ͻ

en: Empty
th: ��ҧ

en: Other
th: ����

en: Filesystem types:
th: �������ͧ�к����:

en: Details
th: ��������´

en: You have one big FAT partition
    (generally used by MicroSoft Dos/Windows).
    I suggest you first resize that partition
    (click on it, then click on "Resize")
th: ��Ҥس�� ����Ԫ�� FAT ����˭� ����Ԫ�� ����
    (����»��� Microsoft Dos/Windows ��)
    ���й����س��Ѻ��Ҵ ����Ԫ�� ���¡�͹
    (������ѹ���ǡ� "��Ѻ��Ҵ")

en: Please make a backup of your data first
th: ��سҷ� backup ��͹

en: Read carefully!
th: �ô��ҹ���ҧ����ǹ!

en: If you plan to use aboot, be carefull to leave a free space (2048 sectors is enough)
    at the beginning of the disk
th: ��Ҥس��ͧ����� aboot ������ѧ��ҵ�ͧ�շ����ҧ (2048 sectors) 
    ��ҹ˹�Ңͧ disk

en: Be careful: this operation is dangerous.
th: ���ѧ ��÷ӧҹ����ѹ����

en: Error
th: �Դ��Ҵ

en: Mount point:
th: �ش���ҷ�:

en: Device:
th: �ػ�ó�:

en: DOS drive letter: %s (just a guess)
th: �ѡ������Ẻ���: %s (�繡�äҴ��)

en: Type:
th: ������:

en: Name:
th: ����:

en: Start: sector %s
th: �������: ������ %s

en: Size: %s
th: ��Ҵ: %s

en: , %s sectors
th: , %s ������

en: Cylinder %d to cylinder %d
th: ��Թ���� %d �� ��Թ���� %d

en: Formatted
th: �������

en: Not formatted
th: �ѧ�����������

en: Mounted
th: ���ҷ�

en: Partition booted by default
        (for MS-DOS boot, not for lilo)
th: ����Ԫ�蹷���˹����ٵ��觡�˹��������
        (����Ѻ�ٵ�ͧ MS-DOS ����� lilo)

en: Level %s
th: �дѺ %s

en: Chunk size %s
th: ��Ҵ�ͧ Chunk %s

en: RAID-disks %s
th: ��ʡ�Ẻ RAID %s

en: 
    Chances are, this partition is
    a Driver partition, you should
    probably leave it alone.
th: 
    �դ�������������Ԫ�蹹��
    �繾���Ԫ�蹢ͧ������� �س��÷���
    ������ѹ������Ẻ���

en: Please click on a partition
th: �ô���͡����Ԫ��

en: Size: %s
th: ��Ҵ: %s

en: Geometry: %s cylinders, %s heads, %s sectors
th: �����ŷҧ����Ҿ: %s ��Թ����, %s �����ҹ, %s ������

en: Partition table type: %s
th: ��Դ���ҧ����Ԫ��: %s

en: on bus %d id %d
th: ����� %d id %d

en: Mount
th: ���ҷ�

en: Active
th: ��礷տ

en: Add to RAID
th: ������� RAID

en: Remove from RAID
th: ź�͡�ҡ RAID

en: Modify RAID
th: ��� RAID

en: Add to LVM
th: ������� LVM

en: Remove from LVM
th: ź�͡�ҡ LVM

en: Use for loopback
th: ������Ѻ loopback

en: Choose action
th: ���͡�Ԩ����

en: Sorry I won't accept to create /boot so far onto the drive (on a cylinder > 1024).
    Either you use LILO and it won't work, or you don't use LILO and you don't need /boot
th: ������ ������������ö���ҧ /boot ���ÿ� (����բ�Ҵ��Թ�����ҡ���� 1024)
    ���ͤس�� LILO �����������ӧҹ ���ͤس������� LILO ��Фس����ͧ��� /boot

en: The partition you've selected to add as root (/) is physically located beyond
    the 1024th cylinder of the hard drive, and you have no /boot partition.
    If you plan to use the LILO boot manager, be careful to add a /boot partition
th: ����Ԫ�蹷��س���͡����� root (/) �ա�á�˹��ҧ����Ҿ����բ�Ҵ�Թ
    ��Թ������ 1024 �ͧ���촴�ʡ� ��Фس����վ���Ԫ�� /boot
    ��Ҥس��ͧ����� LILO �繺ٵ������� �ô���Ѵ���ѧ㹡����������Ԫ�� /boot

en: You've selected a software RAID partition as root (/).
    No bootloader is able to handle this without a /boot partition.
    So be careful to add a /boot partition
th: �س�����͡ Software RAID ����Ԫ�� �� root (/) 
    bootloader �������ö�ӧҹ������� /boot ����Ԫ�� 
    ���Щ��鹨��繵�ͧ���� /boot ����Ԫ��

en: Use ``%s'' instead
th: �� ``%s'' ᷹

en: Use ``Unmount'' first
th: �� ``Unmount'' ��͹

en: After changing type of partition %s, all data on this partition will be lost
th: �������¹��Դ����Ԫ�� %s �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹹��ж١ź���

en: Continue anyway?
th: �ӧҹ����������?

en: Quit without saving
th: �͡������ͧ�ѹ�֡

en: Quit without writing the partition table?
th: �͡������ͧ��¹���ҧ����Ԫ��

en: Change partition type
th: ����¹����������Ԫ��

en: Which filesystem do you want?
th: �س��ͧ������͡ filesystem �

en: You can't use ReiserFS for partitions smaller than 32MB
th: �س�������ö�� ReiserFS ����Ѻ����Ԫ�蹷����¡��� 32MB ��

en: Where do you want to mount loopback file %s?
th: �س��ͧ������ҷ� loopback file %s ������?

en: Where do you want to mount device %s?
th: �س��ͧ������ҷ��ػ�ó� %s ������?

en: After formatting partition %s, all data on this partition will be lost
th: ��ѧ�ҡ format ����Ԫ�� %s �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹹��ж١ź���

en: Formatting
th: �������

en: Formatting loopback file %s
th: ������� loopback file %s

en: Formatting partition %s
th: �����������Ԫ�� %s

en: After formatting all partitions,
th: ��ѧ�ҡ��������ء����Ԫ��

en: all data on these partitions will be lost
th: �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹨ж١ź���

en: Move
th: ����

en: Which disk do you want to move it to?
th: �س��ͧ��è�����仴�ʡ��˹

en: Sector
th: ������

en: Which sector do you want to move it to?
th: �س��ͧ���������������˹

en: Moving
th: ����

en: Moving partition...
th: ���¾���Ԫ��...

en: Partition table of drive %s is going to be written to disk!
th: ���ҧ����Ԫ�蹢ͧ�ÿ� %s �ж١�ѹ�֡ŧ�㹴�ʡ�

en: You'll need to reboot before the modification can take place
th: �س�е�ͧ�ӡ���պٵ�к���͹���зӡ�����

en: Computing FAT filesystem bounds
th: �ӹǳ�ͺࢵ�ͧ�к����

en: Resizing
th: ��Ѻ��Ҵ

en: This partition is not resizeable
th: ����Ԫ�蹹���������ö����¹��Ҵ��

en: All data on this partition should be backed-up
th: �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹹���èзӡ�����ͧ���

en: After resizing partition %s, all data on this partition will be lost
th: ��ѧ�ҡ����¹��Ҵ����Ԫ�� %s �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹹�������

en: Choose the new size
th: ���͡��Ҵ����

en: Create a new partition
th: ���ҧ����Ԫ������

en: Start sector:
th: �����������:

en: Size in MB:
th: ��Ҵ�� MB:

en: Filesystem type:
th: �������ͧ�к����:

en: Preference:
th: ��͡�˹�:

en: This partition can't be used for loopback
th: ����Ԫ�蹹���������ö��Ѻ loopback

en: Loopback file name:
th: ���� Loopback file:

en: File already exists. Use it?
th: ������������� ��ͧ�����?

en: Select file
th: ���͡���

en: The backup partition table has not the same size
    Still continue?
th: ����Ԫ�����Ѿ����բ�Ҵ��ҡѹ
    ��ͧ��÷ӵ���������?

en: Warning
th: ����͹

en: Insert a floppy in drive
    All data on this floppy will be lost
th: ��س�����蹿��ͻ��������
    �����ŷ��������蹿��ͻ���ж١ź

en: Trying to rescue partition table
th: ���ѧ�����������ҧ����Ԫ�蹤׹

en: device
th: �ػ�ó�

en: level
th: �дѺ

en: chunk size
th: ��Ҵ�ͧ chunk

en: Choose an existing RAID to add to
th: ���͡ RAID ������������

en: new
th: ����

en: Choose an existing LVM to add to
th: ���͡ LVM ���������������������

en: LVM name?
th: ���� LVM

en: Rescue partition table
th: �����ҧ����Ԫ��

en: Reload
th: ���¡�׹�ա����

en: %s formatting of %s failed
th: ���ѧ������� %s �ͧ %s ����ջѭ��

en: I don't know how to format %s in type %s
th: ����Һ��Ҩп������ %s �繪�Դ %s �����ҧ��

en: mount failed:
th: ������ҷ��������:

en: error unmounting %s: %s
th: �Դ��Ҵ¡��ԡ������ҷ� %s: %s

en: simple
th: ����

en: server
th: ���������

en: Mount points must begin with a leading /
th: �ش���ҷ�е�ͧ��������� /

en: There is already a partition with mount point %s
th: �վ���Ԫ�蹷���繨ش���ҷ��� %s ���º��������

en: You can't use a LVM Logical Volume for mount point %s
th: �س�������ö�� LVM Logical Volume ����Ѻ %s

en: Error opening %s for writing: %s
th: �Դ��ͼԴ��Ҵ㹡���Դ %s ����Ѻ�����¹: %s

en: An error has occurred - no valid devices were found on which to create new filesystems. Please check your hardware for the cause of this problem
th: �Դ��ͼԴ��Ҵ��� - ��辺�ػ�ó���١��ͧ���ͨ����ҧ�к�������� �ô��Ǩ�ͺ��������ͧ��ҹ������䢻ѭ�ҹ��

en: You don't have any partitions!
th: �س�ѧ������觾���Ԫ��!

en: Please choose your preferred language for installation and system usage.
th: ��س����͡���ҷ���ͧ���㹡�õԴ��������ҹ�ͧ�к�

en: Choose the layout corresponding to your keyboard from the list above
th: ���͡�ٻẺ�ͧ������촵����¡�â�ҧ��

en: Please choose "Install" if there are no previous version of Linux-Mandrake
    installed or if you wish to use several operating systems.
    
    
    Please choose "Update" if you wish to update an already installed version of Linux-Mandrake.
    
    
    Depend of your knowledge in GNU/Linux, you can choose one of the following levels to install or update your
    Linux-Mandrake operating system:
    
    	* Recommended: if you have never installed a GNU/Linux operating system choose this. Installation will be
    	  be very easy and you will be asked only on few questions.
    
    
    	* Customized: if you are familiar enough with GNU/Linux, you may choose the primary usage (workstation, server,
    	  development) of your system. You will need to answer to more questions than in "Recommended" installation
    	  class, so you need to know how GNU/Linux works to choose this installation class.
    
    
    	* Expert: if you have a good knowledge in GNU/Linux, you can choose this installation class. As in "Customized"
    	  installation class, you will be able to choose the primary usage (workstation, server, development). Be very
    	  careful before choose this installation class. You will be able to perform a higly customized installation.
    	  Answer to some questions can be very difficult if you haven't a good knowledge in GNU/Linux. So, don't choose
    	  this installation class unless you know what you are doing.
th: ��س����͡ "�Դ���" ����ѧ������ա�õԴ��� Linux-Mandrake �ҡ�͹
    ���͵�ͧ��õԴ��� OS ���µ��
    
    
    ��س����͡ "Update" ��Ҥس��ͧ��� Update Linux-Mandrake ���Դ�����������
    
    
    ������������� Linux �ͧ�س ��س��Ըա�÷�������������ش
    
    	* Recommanded: ��Ҥس�����ŧ Linux �ҡ�͹
    
    	* Customized: ��Ҥس���ѡ Linux �� �س����ö���͡���ŧẺ
    	 (workstation, server, ���� development)
    
    
    	* Expert: ��Ҥس�դ������ Linux �����ҧ�� �����ǡѺ���ŧẺ 
    	 customized �س����ö���͡ŧẺ workstation, server, ���� 
    	 development) �س������ѧ���ҧ�ҡ㹡�����͡ŧ�ѡɳй��
    	 ��Ҥس�����㨡�س����͡ŧ�Ը����

en: Select:
    
      - Customized: If you are familiar enough with GNU/Linux, you may then choose
        the primary usage for your machine. See below for details.
    
    
      - Expert: This supposes that you are fluent with GNU/Linux and want to
        perform a highly customized installation. As for a "Customized"
        installation class, you will be able to select the usage for your system.
        But please, please, DO NOT CHOOSE THIS UNLESS YOU KNOW WHAT YOU ARE DOING!
th: ���͡:
    
     - Ẻ��Ѻ����: ������͡��������X ��Ҥس����¡Ѻ�չء�����������
       �س�Ҩ��ͧ������͡��õԴ����к������ҧ�к������, �к�����Ѻ�Ѳ�ҫͿ������
       ����Ẻ��������� ������͡ "����" ����Ѻ�Դ��駵������ŧ㹤���������
       �س�Ҩ���͡ "�Ѳ�ҫͿ������" ��Ҥس��ͧ���������������ͧ�س����Ѻ��÷ӧҹ
       Ẻ��þѲ�ҫͿ������ �������͡ "��ÿ������" ��Ҥس��ͧ���
       �Դ��駫Ϳ����������Ѻ�������������� (������� ��þ����...)
    
    
     - Ẻ�������Ǫ�: (����Ѻ���ӹҭ����) ��Ҥس��ҹ GNU/Linux �����ҧ���ͧ����
       ��е�ͧ��õԴ���Ẻ���͡���µ��ͧ ��õԴ���Ẻ���������������ش
       �س�ѧ����ö�����͡��ҹ�к����س�Դ���Ẻ "Ẻ��Ѻ����"�����

en: You must now define your machine usage. Choices are:
    
    	* Workstation: this the ideal choice if you intend to use your machine primarily for everyday use, at office or
    	  at home.
    
    
    	* Development: if you intend to use your machine primarily for software development, it is the good choice. You
    	  will then have a complete collection of software installed in order to compile, debug and format source code,
    	  or create software packages.
    
    
    	* Server: if you intend to use this machine as a server, it is the good choice. Either a file server (NFS or
    	  SMB), a print server (Unix style or Microsoft Windows style), an authentication server (NIS), a database
    	  server and so on. As such, do not expect any gimmicks (KDE, GNOME, etc.) to be installed.
th: �س��ͧ���͡�����ҹ�ͧ����ͧ�س �ҧ���͡���:
    
    	* Workstation
    	* Development
    	* Server

en: DrakX will attempt to look for PCI SCSI adapter(s). If DrakX
    finds an SCSI adapter and knows which driver to use, it will be automatically
    installed.
    
    
    If you have no SCSI adapter, an ISA SCSI adapter or a PCI SCSI adapter that
    DrakX doesn't recognize, you will be asked if a SCSI adapter is present in your
    system. If there is no adapter present, you can click on "No". If you click on
    "Yes", a list of drivers will be presented from which you can select your
    specific adapter.
    
    
    If you have to manually specify your adapter, DrakX will ask if you want to
    specify options for it. You should allow DrakX to probe the hardware for the
    options. This usually works well.
    
    
    If not, you will need to provide options to the driver. Please review the User
    Guide (chapter 3, section "Collective informations on your hardware) for hints
    on retrieving this information from hardware documentation, from the
    manufacturer's Web site (if you have Internet access) or from Microsoft Windows
    (if you have it on your system).
th: DrakX �о������� PCI SCSI adapter(s)  ��� DrakX
    ���� SCSI adapter ��������Ҥ���������������� �ѹ���
    �١�Դ�����������ԡ
    
    
    ��Ҥس�� SCSI adapter ISA adapter ���� PCI SCSI adapter ��� DrakX
    �������ö����  �س��ⴹ��������  SCSI adapter �����ͧ�ͧ�س
    �������  �������ա�سҡ���� "���"  ���Ҥس��ŧ���  "��" �س�е�ͧ���͡
    ��Դ�ͧ adapter ���س������
    
    
    ��Ҥس�繤����͡ Adapter �ͧ DrakX �ж����Ҥس�л�͹������
    Option �������  �֧�ç���س��è���� DrakX ���� option ����������
    ����·�����ѹ������ö�����ͧ���ҧ�١��ͧ
    
    
    �����������稤س���繷��е�ͧ�������� Option �ͧ  �س����Ң���������
    �����ҡ������ (����� 3 �͹ Collective informations on your hardware ) ���� 
    �ҡ Web Site �ͧ����Ե ���� �ҡ Microsoft Windows ��Ҥس�յԴ���

en: Choose the hard drive you want to erase to install your
    new Linux-Mandrake partition. Be careful, all data present on it will be lost
    and will not be recoverable.
th: ���͡ harddisk ����ͧ���ź���ŧ Linux-Mandrake
    ������ѧ�����ҧ�ҡ�������Ң����ŷء���ҧ�ж١ź
    ��Ш��������ö���׹��

en: Click on "OK" if you want to delete all data and
    partitions present on this hard drive. Be careful, after clicking on "OK", you
    will not be able to recover any data and partitions present on this hard drive,
    including any Windows data.
    
    
    Click on "Cancel" to cancel this operation without losing any data and
    partitions present on this hard drive.
th: �� "OK" ��Ҥس��ͧ���ź�����ŷ������� harddisk ���
    �������֧ partitions �������������֧ Windows ����
    
    
    �� "¡��ԡ" ����¡��ԡ��÷ӧҹ���

en: Please be patient. This operation can take several minutes.
th: ��س�ʹ�����ѡ���� ��÷ӧҹ�Ҩ���������¹ҷ�

en: GNU/Linux manages time in GMT (Greenwich Manage
    Time) and translates it in local time according to the time zone you have
    selected.
    
    
    If you use Microsoft Windows on this computer, choose "No".
th: ��չء��ШѴ����к������� GMT ���� "Greenwich Mean Time" ����ŧ���
    ������������ҷ�ͧ��� ��觨Т������Ѻ��ҹ���ҷ��س�����͡������
    
    
    ��Ҥس�� Microsoft Windows ������ͧ��� ���͡ "No"

en: You can now enter the root password for your Linux-Mandrake system.
    The password must be entered twice to verify that both password entries are identical.
    
    
    Root is the system's administrator and is the only user allowed to modify the
    system configuration. Therefore, choose this password carefully. 
    Unauthorized use of the root account can be extemely dangerous to the integrity
    of the system, its data and other system connected to it.
    
    
    The password should be a mixture of alphanumeric characters and at least 8
    characters long. It should never be written down.
    
    
    Do not make the password too long or complicated, though: you must be able to
    remember it without too much effort.
th: �͹���س����ö��͹���ʼ�ҹ�ͧ�ٷ (�������к�) ��觤س�е�ͧ
    ��͹���ʼ�ҹ�ͧ���������׹�ѹ��Ҥس���͹���ʼ�ҹ�ç�ѹ
    
    
    �ٷ �繼������к� ����繼����ҹ��§�����Ƿ�����Ѻ͹حҵ���
    �ӡ�á����䢤͹�ԡ�ͧ�к��� �ѧ��鹤س���繨е�ͧ���͡
    ���ʼ�ҹ���ҧ���Ѵ���ѧ �����ҹ���ͺѭ�բͧ�ٷ��������Ѻ͹حҵ
    �Ҩ�������Դ��������������ҧ�����ç�Ѻ�����١��ͧ�ͧ�����Ţͧ�к�
    ����������ͧ������������蹷������������� ��á�˹����ʼ�ҹ�е�ͧ�ӡ��
    �����ҹ�ѹ�����ҧ����ѡ����е���Ţ �������դ���������ҧ���� 8 ����ѡ��
    �س *�����* �����ʼ�ҹ�ͧ�س��� ���ҡ�˹�������ʼ�ҹ������ͫѺ��͹�Թ�
    ������ҡ�˹�������ʼ�ҹ�ҡ��ЫѺ��͹�Թ���Ҥس�Ш������

en: You may now create one or more "regular" user account(s), as
    opposed to the "privileged" user account, root. You can create
    one or more account(s) for each person you want to allow to use
    the computer. Note that each user account will have its own
    preferences (graphical environment, program settings, etc.)
    and its own "home directory", in which these preferences are
    stored.
    
    
    First of all, create an account for yourself! Even if you will be the only user
    of the machine, you may NOT connect as root for daily use of the system: it's a
    very high security risk. Making the system unusable is very often a typo away.
    
    
    Therefore, you should connect to the system using the user account
    you will have created here, and login as root only for administration
    and maintenance purposes.
th: �͹���س����ö���ҧ���ͺѭ�ռ����Ẻ "regular" (�����) ������
    ��觺ѭ��Ẻ����仹��س����ö���ҧ���ҡ����˹�觪��� (�ٷ�������������)
    ��Ъ��ͺѭ�����Ъ��ͨС�˹����੾�м�������Ф������ҹ���������� ���
    ���Ф�����բ�͡�˹��ͧ���ͧ (��Ҿ�Ǵ����Ẻ��ҿ�ԡ, �����������繵�)
    ����� "home directory" (���硷��պ�ҹ) �繢ͧ���ͧ���«�����硷��պ�ҹ
    ���繷���红�͡�˹�����ҹ��
    
    
    ����á�ش �س�е�ͧ���ҧ���ͺѭ������Ѻ���ͧ �֧�����Ҥس������§����餹
    ������к����� ���ͧ�ҡ�س�������ö��ҵԴ����к��ҡ���͢��¼�ҹ�ҧ
    ���ͼ���� root �� (���ͧ�ҡ�к��ѡ�Ҥ�����ʹ���) ����ҡ�������ö�����
    �ҹ�к������������ö��ҹ����
    
    
    �ѧ��鹤س��èе�ͧ�Դ���������к���ҹ�ҧ���͢����·���¹�ͧ����黡��
    ��觤س�����ҧ���㹢�鹵͹��� ��������͡�Թ��ҹ㹰ҹ��ٷ੾��������ըش
    ���ʧ��㹡�ú������к� ��зӡ�ë������ا��ҹ��

en: You need to indicate where you wish
    to place the information required to boot to GNU/Linux.
    
    
    Unless you know exactly what you are doing, choose "First sector of
    drive (MBR)".
th: �س�е�ͧ�͡����Һ��Ҥس��ͧ�����������
    �������Ǣ�ͧ�Ѻ��úٵ�չء��������
    
    
    ��Ҥس����Һ��Ҥس�е�ͧ�����ҧ�� �ô���͡ "�������á�ͧ���� (MBR)".

en: Now it's time to configure the X Window System, which is the
    core of the GNU/Linux GUI (Graphical User Interface). For this purpose,
    you must configure your video card and monitor. Most of these
    steps are automated, though, therefore your work may only consist
    of verifying what has been done and accept the settings :)
    
    
    When the configuration is over, X will be started (unless you
    ask DrakX not to) so that you can check and see if the
    settings suit you. If they don't, you can come back and
    change them, as many times as necessary.
th: �͹��������ҷ��Ф͹�ԡ�к� X �Թ�������� ����к� X ����᡹��ҧ�ͧ
    �к� GUI (Graphical User Interface) �ͧ�չء�� 㹡�ä͹�ԡ�س�е�ͧ
    �ӡ�ä͹�ԡ�Դ��͡�����Ш��Ҿ ��觢�鹵͹��ǹ�˭����Ẻ�ѵ��ѵԷ�����
    �ѧ��鹤س����§���Ǩ�ͺ�����١��ͧ ����Ѻ��Һ������к���ҹ���ͧ :)
    
    
    ��ѧ�ҡ����ش��ä͹�ԡ X ���������鹷ӧҹ (¡��鹤س��������� DrakX ��)
    �������س����ö��Ǩ��з�Һ����ҡ���絹������ö��ҹ�� �ҡ�������ö
    �ӧҹ�� �س����ö��Ѻ���䢡�����Ѿ���ʹ����

en: Choose your language
th: ���͡���ҷ��س��

en: Select installation class
th: ���͡�ش��õԴ���

en: Hard drive detection
th: ��õ�Ǩ����������

en: Configure mouse
th: �͹�ԡ������

en: Choose your keyboard
th: ���͡�������

en: Security
th: �к�������ͧ�ѹ

en: Setup filesystems
th: ���Ѿ�к����

en: Format partitions
th: �����������Ԫ��

en: Choose packages to install
th: ���͡����

en: Install system
th: �Դ����к�

en: Set root password
th: �����ʼ�ҹ�ٷ

en: Add a user
th: ���������

en: Configure networking
th: �͹�ԡ�к��������

en: Summary
th: �������

en: Configure services
th: ��Ѻ�觡�ú�ԡ�õ�ҧ�

en: Create a bootdisk
th: ���ҧ�蹺ٵ

en: Install bootloader
th: �Դ��駺ٵ��Ŵ����

en: Configure X
th: �͹�ԡ�к� X

en: Exit install
th: �͡�ҡ��õԴ���

en: Insert a FAT formatted floppy in drive %s
th: �������蹿��ͻ����� format Ẻ FAT ŧ����� %s

en: This floppy is not FAT formatted
th: ��蹿��ͻ����� ����� ẺFAT

en: Error reading file $f
th: �������ö��ҹ��� $f

en: Ok
th: ��ŧ

en: Please test the mouse
th: ��سҷ��ͺ������

en: To activate the mouse,
th: �������������ӧҹ

en: MOVE YOUR WHEEL!
th: ����͹��ͧ͢�س

en: Some hardware on your computer needs ``proprietary'' drivers to work.
    You can find some information about them at: %s
th: hardware �ҧ��Դ��ͧ��� driver �����
    �س����ö�Ң�������ҡ: %s

en: You must have a root partition.
    For this, create a partition (or click on an existing one).
    Then choose action ``Mount point'' and set it to `/'
th: �س��ͧ�� root ����Ԫ��
    ���Щ��鹤س��ͧ���ҧ ����Ԫ�� (���͡����͡�ѹ���������)
    ��ѧ�ҡ������͡ ``Mount Point'' ��ШѴ����ѹ�� `/'

en: You must have a swap partition
th: �س�е�ͧ�վ���Ԫ����ͻ

en: You don't have a swap partition
    
    Continue anyway?
th: �س�������ͻ����Ԫ�����
    
    ��ͧ��èзӵ���������?

en: Use free space
th: ���鹷������ҧ

en: Not enough free space to allocate new partitions
th: ����վ�鹷����§������Ѻ ����Ԫ�� ����

en: Use existing partition
th: �����Ԫ�蹷��������

en: There is no existing partition to use
th: ����վ���Ԫ�蹷������������ҹ��

en: Use the Windows partition for loopback
th: �� windows partion ����Ѻ��� Loopback

en: Which partition do you want to use for Linux4Win?
th: ����Ԫ���˹����ҹ��ͧ�����Ѻ Linux4Win

en: Choose the sizes
th: ���͡��Ҵ

en: Root partition size in MB:
th: ��Ҵ�ͧ����Ԫ���ٷ MB:

en: Swap partition size in MB:
th: ��Ҵ����Ԫ�� Swap�� MB:

en: Use the free space on the Windows partition
th: ���鹷������ҧ� Windows partition

en: Which partition do you want to resize?
th: ����Ԫ���˹���س��ͧ�������¹��Ҵ

en: Computing Windows filesystem bounds
th: �ӹǳ�ͺࢵ�ͧ�к���� Windows

en: The FAT resizer is unable to handle your partition, 
    the following error occured: %s
th: �������¹��Ҵ�������ö�ӧҹ�Ѻ partition �ͧ�س
    �բ�ͼԴ��Ҵ����Դ���: %s

en: Your Windows partition is too fragmented, please run ``defrag'' first
th: Windows partition �ͧ�س��ШѴ��Ш���ҡ�Թ� ��س� Defrag ��͹

en: WARNING!
    
    DrakX will now resize your Windows partition. Be careful: this operation is
    dangerous. If you have not already done so, you should first exit the
    installation, run scandisk under Windows (and optionally run defrag), then
    restart the installation. You should also backup your data.
    When sure, press Ok.
th: ���ѧ!
    DrakX ���ѧ��Ŵ��Ҵ����Ԫ�蹢ͧ windows ��÷ӧҹ����ѹ�����ҡ
    ��Ҥس�ѧ����·��ҡ�͹�س����͡�ҡ��÷ӧҹ�������ѹ Scandisk ��
    Windows (��� defrag) ���Ǥ���������ӧҹ�������  ��Фس����÷��зӡ��
    Backup �������Ӥѭ����ҡ�͹
    ����ͤس������� �� OK

en: Which size do you want to keep for windows on
th: �س��ͧ����� Windows ���㹢�Ҵ�˹

en: partition %s
th: ����Ԫ�� %s

en: FAT resizing failed: %s
th: ��á�˹���Ҵ FAT �Դ��üԴ��Ҵ: %s

en: There is no FAT partitions to resize or to use as loopback (or not enough space left)
th: ����� ����Ԫ�� FAT ���ͷӡ�����¹��Ҵ����������� loopback (��鹷������)

en: Erase entire disk
th: ź disk ������

en: Remove Windows(TM)
th: ź Windows(TM)

en: You have more than one hard drive, which one do you install linux on?
th: �س�� harddisk �ҡ����  1 ���  �س��ͧ���ŧ linux �� harddisk ����˹

en: ALL existing partitions and their data will be lost on drive %s
th: �����ŷ�����㹾���Ԫ�蹷��������٭���� %s

en: Custom disk partitioning
th: ���ѧ����Ԫ�� Custom disk

en: Use fdisk
th: �� fdisk

en: You can now partition %s.
    When you are done, don't forget to save using `w'
th: �س����ö����Ԫ�� %s ����ǹ��
    ���������������������ѹ�֡���� `w'

en: You don't have enough free space on your Windows partition
th: �س����վ�鹷����§��㹾���Ԫ�� Windows!

en: I can't find any room for installing
th: ���������ö�Ҿ�鹷����ҧ���ͷӡ�õԴ���

en: The DrakX Partitioning wizard found the following solutions:
th: The DrakX Partitioning wizard �ͷҧ���͡�ѧ���仹��

en: Partitioning failed: %s
th: ��÷Ӿ���Ԫ���������: %s

en: Bringing up the network
th: �к�������졡��ѧ�зӧҹ

en: Bringing down the network
th: �к�������졡��ѧ����ش�ӧҹ

en: An error occurred, but I don't know how to handle it nicely.
    Continue at your own risk.
th: �դ����Դ��Ҵ�Դ��� ��������������ö�����
    �ҡ�ӧҹ����Ҩ�Դ�������������

en: Duplicate mount point %s
th: �ӫ�Өش���ҷ� %s

en: Some important packages didn't get installed properly.
    Either your cdrom drive or your cdrom is defective.
    Check the cdrom on an installed computer using "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"
th: ��ࡨ�Ӥѭ�ҧ���ҧ�����١�Դ������ҧ���º����
    cdrom ���� cdrom drive �ͧ�س�Ҩ�ա���������
    ��سҵ�Ǩ�ͺ cdrom �����ͧ�������������ա�õԴ�������
    ���� "rpm -qpl Mandrake/RPMS/*.rpm"

en: Welcome to %s
th: �Թ�յ�͹�Ѻ��� %s

en: No floppy drive available
th: �����������ͻ������������

en: Entering step `%s'
th: �������鹵͹ `%s'

en: Choose the size you want to install
th: ���͡��Ҵ���س��ͧ��õԴ���

en: Total size:
th: ��Ҵ���:

en: Version: %s
th: �������: %s

en: Size: %d KB
th: ��Ҵ: %d KB

en: Choose the packages you want to install
th: ���͡���稷��س��ͧ��õԴ���

en: Info
th: ������

en: Install
th: �Դ���

en: Installing
th: ���ѧ�Դ���

en: Please wait,
th: �ô���ѡ����

en: Time remaining
th: ���ҷ�������

en: Total time
th: ���ҷ�����

en: Preparing installation
th: ���ѧ�������õԴ���

en: Installing package %s
th: ���ѧ�Դ������� %s

en: Go on anyway?
th: �ӧҹ����������?

en: There was an error ordering packages:
th: �ջѭ�ҡ���ӴѺ�ͧ����:

en: Use existing configuration for X11?
th: ��͹�ԡ������������Ǣͧ�к� X11 �������?

en: Your system is low on resource. You may have some problem installing
    Linux-Mandrake. If that occurs, you can try a text install instead. For this,
    press `F1' when booting on CDROM, then enter `text'.
th: ����ͧ�ͧ�س�շ�Ѿ�ҡä�͹��ҧ��Ӥس�Ҩ�ջѭ�ҵԴ��� 
    Linux-Mandrake  ������蹹�� ��سҷ��ͧ�Դ���Ẻ text 
    ��سҡ� F1 ��� boot �ҡ cdrom ���Ǿ���� text

en: Please, choose one of the following classes of installation:
th: ��س����͡ 1 ��Ըա�õԴ��駴ѧ���仹��

en: The total size for the groups you have selected is approximately %d MB.
th: ��Ҵ����ͧ��Ǵ���س���͡���͵Դ����բ�Ҵ����ҳ %d MB

en: If you wish to install less than this size,
    select the percentage of packages that you want to install.
    
    A low percentage will install only the most important packages;
    a percentage of 100%% will install all selected packages.
th: ��Ҥس��ͧ��õԴ��駹��¡��Ң�Ҵ���
    ��س����͡�����繡�õԴ��駷���ͧ���
    
    �����繷���ӹ�����¶֧ᾡࡨ����Ӥѭ����ش��ҹ��
    ���ж١�Դ���
    100%% ���¶֧�ء���ҧ�ж١�Դ���

en: You have space on your disk for only %d%% of these packages.
    
    If you wish to install less than this,
    select the percentage of packages that you want to install.
    A low percentage will install only the most important packages;
    a percentage of %d%% will install as many packages as possible.
th: �س�վ�鹷���� %d%% �ͧᾡࡨ
    
    ��Ҥس��ͧ��õԴ��駹��¡��ҹ��
    ���͡�����繡�õԴ��駷��س��ͧ���
    �����繷���ӹ�����¶֧ᾡࡨ����Ӥѭ����ش��ҹ��
    ���ж١�Դ���
    ������ %d%% �зӡ�õԴ���ᾡࡨ�ҡ����ش��ҷ��з���

en: You will be able to choose them more specifically in the next step.
th: �س�е�ͧ���͡���١��ͧ�ҡ���㹢�鹵͹�Ѵ�

en: Percentage of packages to install
th: �����繡�õԴ�������

en: Package Group Selection
th: ���͡���������

en: Expand Tree
th: ���� tree

en: Collapse Tree
th: �غ tree

en: Toggle between flat and group sorted
th: ����¹��������ҧ��èѴ���§Ẻ flat ���� group

en: Bad package
th: ���稪��ش

en: Name: %s
th: ����: %s

en: Importance: %s
th: �����Ӥѭ: %s

en: Total size: %d / %d MB
th: ��Ҵ���: %d / %d MB

en: You can't select this package as there is not enough space left to install it
th: �س�������ö���͡ package ������ͧ�ҡ�س�վ�鹷�������§��

en: The following packages are going to be installed
th: ��������ҹ����ѧ�ж١�Դ���

en: The following packages are going to be removed
th: ��������ҹ����ѧ�ж١ź

en: You can't select/unselect this package
th: �س�������ö���͡/������͡ᾡࡨ���

en: This is a mandatory package, it can't be unselected
th: �����ᾡࡨ����ͧ�Դ��� �������ö������͡

en: You can't unselect this package. It is already installed
th: �س�������ö������͡ᾡࡨ��������ѹ��١�Դ��������

en: This package must be upgraded
    Are you sure you want to deselect it?
th: ᾡࡨ�����繵�ͧ�١ upgrade
    �س�����Ҩ�������͡�ѹ����

en: You can't unselect this package. It must be upgraded
th: �س�������ö������͡ᾡࡨ���  �ѹ���繷��е�ͧ�١ upgrade

en: Estimating
th: ��û����Թ

en: Please wait, preparing installation
th: ���ѧ�������õԴ���

en: %d packages
th: ���� %d �ش

en: Accept
th: ����Ѻ

en: Refuse
th: �������Ѻ

en: Change your Cd-Rom!
    
    Please insert the Cd-Rom labelled "%s" in your drive and press Ok when done.
    If you don't have it, press Cancel to avoid installation from this Cd-Rom.
th: ����¹  CD-ROM
    
    ��س���� CD-ROM "%s" ��С� OK
    ���Ҥس����� ��سҡ� ¡��ԡ (cancel) ������ա����§��õԴ��駨ҡ CD-ROM ���

en: There was an error installing packages:
th: �ջѭ�ҡ�õԴ��駢ͧ����:

en: An error occurred
th: �ջѭ���Դ���

en: Please, choose a language to use.
th: ��س����͡���ҷ���ͧ�����

en: You can choose other languages that will be available after install
th: �س����ö���͡������蹫�觨�����ö������ѧ�Դ���

en: All
th: ������

en: Keyboard
th: �������

en: Please, choose your keyboard layout.
th: �س��ͧ������͡��������������ҷ�Ẻ�

en: Here is the full list of keyboards available
th: ���仹���� keyboard �������

en: Install Class
th: �������ͧ��õԴ���

en: Which installation class do you want?
th: �س��ͧ��õԴ��駻������

en: Install/Update
th: �Դ���/�Ѿ�ô

en: Is this an install or an update?
th: ����繡�õԴ������͡���Ѿ�ô

en: Recommended
th: Ẻ�й� (Recommended)

en: Expert
th: Ẻ�������Ǫҭ (Expert)

en: Please, choose the type of your mouse.
th: �س�������쪹Դ�

en: Mouse Port
th: ���쵢ͧ������

en: Please choose on which serial port your mouse is connected to.
th: ������ͧ�س�����ҡѺ����͹ء���

en: Configuring PCMCIA cards...
th: ���ѧ�͹�ԡ���� PCMCIA...

en: Configuring IDE
th: �͹�ԡ IDE

en: no available partitions
th: ����վ���Ԫ�������

en: Choose the mount points
th: ���͡�ش���ҷ�

en: I can't read your partition table, it's too corrupted for me :(
    I can try to go on blanking bad partitions (ALL DATA will be lost!).
    The other solution is to disallow DrakX to modify the partition table.
    (the error is %s)
    
    Do you agree to loose all the partitions?
th: ���������ö��ҹ���ҧ����Ԫ���� �ѹ��������ҡ�Թ� 
    ������ö������ź�����Ţ�����㹾���Ԫ�蹷���������
    �ա�ҧ���͡��������� DrakX �ӡ������¹�ŧ���ҧ
    ��ͤ����Դ��Ҵ��� %s
    
    �س�����Ҩ����������Ԫ�蹷������١ź�

en: DiskDrake failed to read correctly the partition table.
    Continue at your own risk!
th: ��ʡ��á ������Ƿ�����ҹ���ҧ����Ԫ�����١��ͧ
    ��ҷӧҹ����Ҩ�բ�ͼԴ��Ҵ��!

en: Root Partition
th: ����Ԫ���ٷ

en: What is the root partition (/) of your system?
th: ����Ԫ������ٷ����Ԫ�� (/) ��к��ͧ�س

en: You need to reboot for the partition table modifications to take place
th: �س��ͧ�ӡ���պٵ�к��������ͧ�Ѻ��Һ�������¹�ŧ���ҧ����Ԫ��

en: Choose the partitions you want to format
th: ���͡����Ԫ�蹷��س��ͧ��ÿ������

en: Check bad blocks?
th: ��Ǩ�ͺ bad blocks

en: Formatting partitions
th: �����������Ԫ��

en: Creating and formatting file %s
th: ���ѧ���ҧ��� format ��� %s

en: Not enough swap to fulfill installation, please add some
th: ����վ�鹷����ͻ��§�͡Ѻ��õԴ��� �ô�������ͷ��

en: Looking for available packages
th: ���ѧ�����稷��������

en: Finding packages to upgrade
th: ���ѧ�����稷��зӡ���Ѿ�ô

en: Your system has not enough space left for installation or upgrade (%d > %d)
th: ����ͧ�ͧ�س��������ͷ����§��㹡�õԴ������� upgrade (%d > %d)

en: Complete (%dMB)
th: ������ (%dMB)

en: Minimum (%dMB)
th: ��鹵�� (%dMB)

en: Recommended (%dMB)
th: Ẻ�й� (%dMB)

en: Custom
th: Ẻ��Ѻ���� (Customized)

en: If you have all the CDs in the list below, click Ok.
    If you have none of those CDs, click Cancel.
    If only some CDs are missing, unselect them, then click Ok.
th: ��Ҥس�� CD �ء���ҧ �� OK
    ����������� �� ¡��ԡ (cancel)
    �������ҧ�� ���͡��ҷ�������ǡ� OK

en: Installing package %s
    %d%%
th: ���ѧ�Դ������� %s
    %d%%

en: Post-install configuration
th: ��ä͹�ԡ��ѧ��õԴ���

en: Choose a mirror from which to get the packages
th: ���͡��������䫵������㹡�ô�ǹ���Ŵ����

en: Contacting the mirror to get the list of available packages
th: ���ѧ�Դ��͡Ѻ��������䫵���������¡�âͧ���稷�������

en: Please choose the packages you want to install.
th: ���͡���稷��س��ͧ��õԴ���

en: Which is your timezone?
th: �س����ҹ�����?

en: Is your hardware clock set to GMT?
th: �س��ͧ�������絹��ԡ����������� GMT?

en: No printer
th: ���������ͧ�����

en: Timezone
th: ⫹����

en: Printer
th: ����ͧ�����

en: Which printing system do you want to use?
th: �������ͧ��þ���쪹Դ�˹���س��ͧ���

en: No password
th: ��������ʼ�ҹ

en: This password is too simple (must be at least %d characters long)
th: �����Ѻ�����Թ� (��ͧ�����ҧ���� %d ����ѡ��)

en: Use NIS
th: �� NIS

en: yellow pages
th: ���к���ش˹������ͧ (yellow pages)

en: Authentification NIS
th: ��õ�Ǩ�ͺ�Է�������ҹ�ͧ NIS

en: NIS Domain
th: ���� NIS

en: NIS Server
th: ��������� NIS

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    SILO on your system, or another operating system removes SILO, or SILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures.
    
    If you want to create a bootdisk for your system, insert a floppy in the first
    drive and press "Ok".
th: �ٵ��ʡ�Ẻ�������������ͧ��âͧ����� �Ъ������س����ö�ٵ�к��չء��
    ����ͧ�������кǹ��âͧ�ٵ��Ŵ���������� ��觨��繻���ª���ҡ�ҡ�س
    �����Դ��� LILO ŧ��к��ͧ�س �����ҡ LILO �١ź�͡����ͧ�ҡ�ա��
    �к���Ժѵԡ��Ẻ���� ���� LILO ���ӧҹ�Ѻ��ä͹�ԡ�������� �蹺ٵ��ʡ�
    ������ö��Ѻ���������׹�к��ͧ������ ��觨Ъ������س����ö�ӡ�á��
    �׹�к��ҡ�����Դ��Ҵ����� �س��ͧ��è����ҧ�蹺ٵ�������?
    ����� ��س������ Diskette ��С� "OK"

en: First floppy drive
th: Floppy Drive ����ͧ�á

en: Second floppy drive
th: Floppy Drive ����ͧ����ͧ

en: Skip
th: �����

en: A custom bootdisk provides a way of booting into your Linux system without
    depending on the normal bootloader. This is useful if you don't want to install
    LILO (or grub) on your system, or another operating system removes LILO, or LILO doesn't
    work with your hardware configuration. A custom bootdisk can also be used with
    the Mandrake rescue image, making it much easier to recover from severe system
    failures. Would you like to create a bootdisk for your system?
th: �ٵ��ʡ�Ẻ�������������ͧ��âͧ����� �Ъ������س����ö�ٵ�к��չء��
    ����ͧ�������кǹ��âͧ�ٵ��Ŵ���������� ��觨��繻���ª���ҡ�ҡ�س
    �����Դ��� LILO ŧ��к��ͧ�س �����ҡ LILO �١ź�͡����ͧ�ҡ�ա��
    �к���Ժѵԡ��Ẻ���� ���� LILO ���ӧҹ�Ѻ��ä͹�ԡ�������� �蹺ٵ��ʡ�
    ������ö��Ѻ���������׹�к��ͧ������ ��觨Ъ������س����ö�ӡ�á��
    �׹�к��ҡ�����Դ��Ҵ����� �س��ͧ��è����ҧ�蹺ٵ�������?

en: Sorry, no floppy drive available
th: ������ ����տ��ͻ����������

en: Choose the floppy drive you want to use to make the bootdisk
th: ������͡���ͻ���������س��ͧ��÷����蹺ٵ

en: Insert a floppy in drive %s
th: �������蹿��ͻ���ŧ����� %s

en: Creating bootdisk
th: ���ѧ���ҧ�蹺ٵ

en: Preparing bootloader
th: ���ѧ������ٵ��Ŵ����

en: Do you want to use aboot?
th: �س��ͧ����� aboot �������

en: Error installing aboot, 
    try to force installation even if that destroys the first partition?
th: ��õԴ��� aboot �������
    �������Դ��駶֧���ҵԪ���á�Ҩ���������?

en: Installation of bootloader failed. The following error occured:
th: ��õԴ��� bootloader ������� ���仹���繢�ͼԴ��Ҵ����Դ���

en: Low
th: ���

en: Medium
th: �ҹ��ҧ

en: High
th: �٧

en: Choose security level
th: ���͡�дѺ�к��ѡ�Ҥ�����ʹ���

en: Do you want to generate an auto install floppy for linux replication?
th: �س��ͧ��èз��� floppy ���͡�õԴ���Ẻ�����������?

en: Insert a blank floppy in drive %s
th: �������蹿��ͻ���ŧ����� %s

en: Creating auto install floppy
th: ���ѧ�������õԴ���ŧ�� floppy

en: Some steps are not completed.
    
    Do you really want to quit now?
th: ��鹵͹�ҧ��鹵͹�������ó�
    
    �س��ͧ����͡�ҡ��õԴ��駨�ԧ��������?

en: Congratulations, installation is complete.
    Remove the boot media and press return to reboot.
    
    For information on fixes which are available for this release of Linux-Mandrake,
    consult the Errata available from http://www.linux-mandrake.com/.
    
    Information on configuring your system is available in the post
    install chapter of the Official Linux-Mandrake User's Guide.
th: ���ʴ������Թ�� ��õԴ����������º����
    ���������ͷ����ٵ�͡�ҡ���� (�蹿��ͻ������ͫմ�) �����������������պٵ
    
    ����Ѻ��ҹ����ͧ��â���������Ѻ�����䢡Ѻ �չء��-����á
    �ô��ҹ Errata ���� http://www.linux-mandrake.com/
    
    ����������Ѻ��ä͹�ԡ�к��ͧ�س ����ö����ҡ��ǧ
    ����ѧ�ҡ��õԴ��駢ͧ�������йӼ����ҹ�չء��-����á��Ѻ�繷ҧ���

en: Generate auto install floppy
th: ���ҧfloppy����Ѻ��õԴ���Ẻ������ԡ

en: The auto install can be fully automated if wanted,
    in that case it will take over the hard drive!!
    (this is meant for installing on another box).
    
    You may prefer to replay the installation.
th: ��õԴ���Ẻ������ԡ����ö�ӧҹẺ����ٻẺ�ҡ��ͧ���
    㹡óչ���ѹ���� harddisk  ������
    (�ѹ����СѺ��õԴ��駺�����ͧ���)
    �س�Ҩ��ҡ��Ѻ�������鹵Դ�������

en: Automated
th: �ѵ��ѵ�

en: Replay
th: ���¡�ա����

en: Save packages selection
th: �ѹ�֡��������稷�����͡

en: Linux-Mandrake Installation %s
th: ��õԴ����չء��-����á %s

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  | <Space> selects | <F12> next screen
th:   <Tab>/<Alt-Tab> �����ҧ������͡ | <Space> ���͡ | <F12> ˹�ҶѴ�

en: kdesu missing
th: ����� kdesu

en: Please wait
th: �ô���ѡ����

en: Ambiguity (%s), be more precise
th: �Դ��͢Ѵ��� (%s), �ô���͡���١��ͧ

en: Bad choice, try again
th: ������͡�Դ��Ҵ �ô���ͧ�ա����

en:  ? (default %s)
th:  ? (��ҵ�駵� %s)

en: Your choice? (default %s)
th: ������͡�ͧ�س? (��ҵ�駵� %s)

en: Your choice? (default %s  enter `none' for none)
th: ������͡�ͧ�س? (��ҵ�駵� %s ������ `none' ���͵�����͡��ҧ)

en: Czech (QWERTZ)
th: ત��������� (QWERTZ)

en: German
th: �����ѹ

en: Spanish
th: �໹

en: Finnish
th: �Թ�Ź��

en: French
th: �������

en: Norwegian
th: ��������

en: Polish
th: ��Ź��

en: Russian
th: ������

en: UK keyboard
th: �ѧ���

en: US keyboard
th: ����ԡ�

en: Armenian (old)
th: ��������¹ (���)

en: Armenian (typewriter)
th: ��������¹ (�����մ)

en: Armenian (phonetic)
th: ��������¹ (�๵Ԥ)

en: Belgian
th: ��������

en: Bulgarian
th: ��š�����

en: Brazilian (ABNT-2)
th: ��ҫ��

en: Swiss (German layout)
th: ���� (�������ҷ��������ѹ)

en: Swiss (French layout)
th: ���� (�������ҷ����������)

en: Czech (QWERTY)
th: ત��������� (QWERTY)

en: Danish
th: ഹ����

en: Georgian ("Russian" layout)
th: ������� (�������ҷ�Ẻ������)

en: Georgian ("Latin" layout)
th: ������� (�������ҷ�Ẻ�еԹ)

en: Greek
th: ��ա

en: Hungarian
th: �ѧ����

en: Israeli
th: ��������

en: Israeli (Phonetic)
th: �������� (�๵Ԥ)

en: Icelandic
th: �ͫ��Ź��

en: Italian
th: �Ե���

en: Latin American
th: �еԹ����ԡ�

en: Dutch
th: ����Ź��

en: Lithuanian "number row" QWERTY
th: �Ը����� "�ǵ���Ţ" QWERTY

en: Lithuanian "phonetic" QWERTY
th: �Ը����� "�๵Ԥ" QWERTY

en: Portuguese
th: �õ���

en: Canadian (Quebec)
th: �ҹҴ� (���຤)

en: Russian (Yawerty)
th: ������ (Yawerty)

en: Swedish
th: ���ഹ

en: Slovenian
th: ��������

en: Slovakian (QWERTZ)
th: �������� (QWERTZ)

en: Slovakian (QWERTY)
th: �������� (QWERTY)

en: Thai keyboard
th: ��

en: Turkish (traditional "F" model)
th: ��á� (����ẺἹ "F")

en: Turkish (modern "Q" model)
th: ��á� (������������ "Q")

en: Ukrainian
th: ���ù

en: US keyboard (international)
th: �����������ԡѹ (�ҹҪҵ�)

en: Yugoslavian (latin/cyrillic)
th: ���������� (�������ҷ�Ẻ�еԹ)

en: Remove the logical volumes first
th: ź logical volume ��͹

en: 1 button
th: 1 ����

en: serial
th: ����͹ء��

en: Generic 3 Button Mouse
th: ������Ẻ���Է����ҹ�������

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type)
th: Logitech Mouse (����͹ء��, Ẻ��� C7)

en: none
th: �����

en: No mouse
th: �����������

en: Finish
th: �Թ�Ź��

en: <- Previous
th: <- ��͹

en: Is this correct?
th: �١��ͧ�������?

en: Internet configuration
th: ��ä͹�ԡ Internet

en: Do you want to try to connect to the Internet now?
th: �س��ͧ��÷��ͺ������ Internet ����ǹ���������

en: Testing your connection...
th: ���ͺ connection...

en: The system is now connected to Internet.
th: �Դ������ Internet ���º����

en: For Security reason, it will be disconnected now.
th: ���ͤ�����ʹ��� �ѹ����ش��õԴ�������ǹ��

en: The system doesn't seem to be connected to internet.
    Try to reconfigure your connection.
th: �������ö������ Internet 
    �ͧ�ӡ�ä͹�ԡ�����ա����

en: Network Configuration
th: ��ä͹�ԡ�к��������

en: ISDN Configuration
th: ��ä͹�ԡ ISDN

en: Select your provider.
     If it's not in the list, choose Unlisted
th: ���͡�������ԡ��
    �����������͡ ����� (unlisted)

en: Connection Configuration
th: ��ä͹�ԡ Connection

en: Please fill or check the field below
th: ��س����͡��ͧ��ҧ��ҧ���

en: Your personal phone number
th: �������Ѿ����ǹ���

en: Provider name (ex provider.net)
th: ���ͼ������ԡ�� (ex KSC)

en: Provider phone number
th: �����Ţ���Ѿ��

en: Dialing mode
th: �����ع���Ѿ����������

en: Account Password
th: ���ʼ�ҹ

en: Europe
th: ���û

en: Europe (EDSS1)
th: ���û (EDS11)

en: Which protocol do you want to use ?
th: Protocol �˹���س��ͧ���

en: What kind of card do you have?
th: �س�ա��촪�Դ�?

en: I don't know
th: ������Һ

en: 
    If you have an ISA card, the values on the next screen should be right.
    
    If you have a PCMCIA card, you have to know the irq and io of your card.
th: 
    ��Ҥس�� ���� ISA ����Ţ�˹�ҵ��令�èж١��ͧ��������
    
    ��Ҥس�ա��� PCMCIA �س��ͧ��� irq ��� io �ͧ���촢ͧ�س

en: Abort
th: ��ԡ

en: Continue
th: �ӧҹ����������?

en: Which is your ISDN card ?
th: �س����� ISDN �?

en: I have detected an ISDN PCI Card, but I don't know the type. Please select one PCI card on the next screen.
th: ���͡��� ISDN Ẻ PCI �������Һ��Դ ��س����͡˹��㹡��� PCI �˹�ҵ���

en: No ISDN PCI card found. Please select one on the next screen.
th: ��辺���� ISDN PCI  ��س����͡�ҡ˹�ҵ���

en: No ethernet network adapter has been detected on your system.
    I cannot set up this connection type.
th: ��辺���� ethernet 
    ���������ö�Ѵ�ӡ�õԴ��ͪ�Դ���

en: Choose the network interface
th: ���͡ network interface

en: Please choose which network adapter you want to use to connect to Internet
th: ��س����͡ Network Adaptor ����Ѻ��õ����� Internet

en: 
    Do you agree?
th: 
    �س����Ѻ�������

en: I'm about to restart the network device:
th: �����ѧ��������ӧҹ Network Device ����:

en: ADSL configuration
th: ��ä͹�ԡ ADSL

en: Do you want to start your connection at boot?
th: �س��ͧ��õ�͵͹ boot �������

en: Please choose which serial port your modem is connected to.
th: �س��ͧ������������ͧ�س��͡Ѻ����͹ء���?

en: Dialup options
th: ��ͻ��蹢ͧ�����ع���Ѿ��

en: Connection name
th: ���͡����������

en: Phone number
th: �����Ţ���Ѿ��

en: Login ID
th: �����Ţ��Шӵ�ǡ����͡�Թ

en: Authentication
th: ��õ�Ǩ�ͺ�Է�������ҹ

en: Script-based
th: �ٻẺʤ�Ի��

en: Terminal-based
th: �ٻẺ�����Թ��

en: Domain name
th: ��������

en: First DNS Server (optional)
th: ��ÿ������ DNS ����ͧ�á (optional)

en: Second DNS Server (optional)
th: ��ÿ������ DNS ����ͧ����ͧ (optional)

en: I'm about to restart the network device $netc->{NET_DEVICE}. Do you agree?
th: �����ѧ���������÷ӧҹ��������Ѻ���� network $netc->{NET_DEVICE} ��ŧ���?

en: 
    You can disconnect or reconfigure your connection.
th: 
    �س����ö��ԡ�Դ������ͷӡ�û�Ѻ�觡�õԴ��ͧ͢�س����

en: 
    You can reconfigure your connection.
th: 
    �س����ö�͹�ԡ�к������������

en: You are currently connected to internet.
th: �س�Դ��͡Ѻ Internet ����

en: 
    You can connect to Internet or reconfigure your connection.
th: 
    �س����ö�������� Internet ���ͷӡ����㢡��������������

en: You are not currently connected to Internet.
th: �س�ѧ������͡Ѻ Internet ����

en: Connect to Internet
th: �������� Internet

en: Disconnect from Internet
th: ������������� Internet

en: Configure network connection (LAN or Internet)
th: �͹�ԡ�к�������� (Lan ���� Internet)

en: Internet connection & configuration
th: ����������� Internet ��С�û�Ѻ��

en: What kind is your ISDN connection?
th: ��õԴ���Ẻ ISDN �ͧ�س��Ẻ�

en: Connect to the Internet
th: ������ Internet

en: The most common way to connect with adsl is pppoe.
    Some connections use pptp, a few ones use dhcp.
    If you don't know, choose 'use pppoe'
th: ��õԴ����·���仢ͧ adsl ��� pppoe.
    �ҧ�����Ҩ��  pptp �չ��¤������  dhcp.
    ��Ҥس����Һ ���͡ 'use pppoe'

en: use dhcp
th: �� dhcp

en: use pppoe
th: �� pppoe

en: use pptp
th: �� pptp

en: I'm about to restart the network device %s. Do you agree?
th: �����ѧ��������ӧҹ Network Device %s ���� ��ŧ���?

en: Which dhcp client do you want to use?
    Default is dhcpcd
th: ��Դ�ͧ dhcp client ����ͧ�����������
    ������͡���ͧ�鹤�� dhcpcd

en: Network configuration
th: ��ä͹�ԡ�к��������

en: Do you want to restart the network
th: �س��ͧ���������ӧҹ Network �����������

en: Because you are doing a network installation, your network is already configured.
    Click on Ok to keep your configuration, or cancel to reconfigure your Internet & Network connection.
th: ���ͧ�ҡ�س���õԴ���Ẻ network �к� network �֧������������
    �� OK �����ѡ�Ҥ�Ҥ͹�ԡ������ �������͡ ¡��ԡ���ͻ�Ѻ������

en: Welcome to The Network Configuration Wizard
    
    We are about to configure your internet/network connection.
    If you don't want to use the auto detection, deselect the checkbox.
th: �Թ�յ�͹�Ѻ��� Network Configuration Wizard
    
    ��ҡ��ѧ�л�Ѻ�� internet/network 
    ��Ҥس����ͧ��� auto detection ��س�¡��ԡ checkbox.

en: Choose the profile to configure
th: ���͡ profile ���л�Ѻ��

en: Use auto detection
th: �� auto detection

en: Detecting devices...
th: ���ѧ��Ǩ�ͺ�ػ�ó�...

en: Normal modem connection
th: ��õԴ������� Modem ������

en: detected on port %s
th: �����ͺ� port %s

en: ISDN connection
th: ��õԴ������� ISDN

en: detected %s
th: �鹾� %s

en: DSL (or ADSL) connection
th: ��õԴ���Ẻ DSL ���� ADSL

en: detected on interface %s
th: �����ͺ� interface %s

en: Cable connection
th: cable connection

en: ethernet card(s) detected
th: ethernet card(s) ��辺

en: How do you want to connect to the Internet?
th: �س��ͧ��èе����� Internet ���Ը��

en: Congratulation, The network and internet configuration is finished.
    
    The configuration will now be applied to your system.
th: ��û�Ѻ�� internet/network ���º��������
    
    ��ҵ�ҧ�ж١���������ǹ��

en: After that is done, we recommend you to restart your X
    environnement to avoid hostname changing problem.
th: ����ͷء���ҧ������� ���й�����ҹ������ӧҹ X windows ����
    ���ͻ�ͧ�ѹ�ѭ�� hostname ����Ҩ�Դ�����

en: no network card found
th: ��辺�����������

en: Configuring network
th: ���ѧ�͹�ԡ�к��������

en: Please enter your host name if you know it.
    Some DHCP servers require the hostname to work.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
th: �ô�����ͧ͢��ʵ�
    ���ͧ͢��ʵ����������ٻẺ (���������������)
    ������ҧ�� ``mybox.mylab.yco.com''
    �س�Ҩ������� IP �ͧࡵ������¶�Ҥس������ͧ����˹�ҷ����ࡵ��������

en: Host name
th: ������ʵ�:

en: WARNING: This device has been previously configured to connect to the Internet.
    Simply accept to keep this device configured.
    Modifying the fields below will override this configuration.
th: ����͹: �ػ�ó�����١��Ѻ�������㹡�õ����� internet
    �س����ö����Ѻ��ҵ�ҧ����ͷӡ����㢤�ҵ�ҧ��ҧ��ҧ���

en: Please enter the IP configuration for this machine.
    Each item should be entered as an IP address in dotted-decimal
    notation (for example, 1.2.3.4).
th: �ô��͡�����š�ä͹�ԡ��� IP ����Ѻ����ͧ���
    �������������ҧ����ö��������������� IP ��ٻẺ����Ţ��蹴��¨ش
    (dotted-decimal notation) ������ҧ�� 1.2.3.4

en: Configuring network device %s
th: ���ѧ�͹�ԡ�ػ�ó�������� %s

en: IP address
th: ��� IP

en: Netmask
th: ����ʡ�

en: Automatic IP
th: ��˹���� IP Ẻ�ѵ��ѵ�

en: IP address should be in format 1.2.3.4
th: ��Ңͧ IP ���������ٻẺ 1.2.3.4

en: Please enter your host name.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
    You may also enter the IP address of the gateway if you have one
th: �ô�����ͧ͢��ʵ�
    ���ͧ͢��ʵ����������ٻẺ (���������������)
    ������ҧ�� ``mybox.mylab.yco.com''
    �س�Ҩ������� IP �ͧࡵ������¶�Ҥس������ͧ����˹�ҷ����ࡵ��������

en: DNS server
th: ��������� DNS

en: Gateway
th: ࡵ����

en: Gateway device
th: �ػ�ó�ࡵ����

en: Proxies configuration
th: ��ä͹�ԡ Proxies

en: Proxy should be http://...
th: ��Ңͧ Proxy ��è��� http://...

en: Proxy should be ftp://...
th: ��Ңͧ Proxy ��è��� ftp://...

en: You have a hole in your partition table but I can't use it.
    The only solution is to move your primary partitions to have the hole next to the extended partitions
th: �س�ժ�ͧ��ҧ㹵��ҧ����Ԫ��  ��������������ҹ��ͧ��ҧ���
    �����䢻ѭ������ö���������������վ���Ԫ�� ��������ͧ���仵�ͷ��¾���Ԫ��Ẻ extended

en: Error reading file %s
th: �ջѭ�ҡѺ�����ҹ���������� %s

en: Restoring from file %s failed: %s
th: ��á��׹�ҡ��� %s �������: %s

en: Bad backup file
th: ������Ѿ�ջѭ��

en: Error writing to file %s
th: ��ͼԴ��Ҵ�١�ѹ�֡���� %s

en: Something bad is happening on your drive. 
    A test to check the integrity of data has failed. 
    It means writing anything on the disk will end up with random trash
th: ����������Դ��鹡Ѻ disk �ͧ�س�������������ö��Ǩ
    �ͺ�����١��ͧ�ͧ��������
    ������¤�����ҡ����¹������ŧ��Ҩ�����繢��

en: must have
th: ��ͧ��

en: important
th: �Ӥѭ

en: very nice
th: ���ҡ

en: nice
th: ��

en: maybe
th: �Ҩ��

en: Local printer
th: ����ͧ������Ť�� (��͵Դ�Ѻ�������ͧ)

en: Remote printer
th: ����ͧ�����Ẻ�����

en: Remote lpd server
th: ����� lpd

en: Network printer (socket)
th: ����ͧ�������к� Network (Socket)

en: SMB/Windows 95/98/NT
th: SMB/�Թ���� 95/98/NT

en: NetWare
th: ������

en: Printer Device URI
th: �ػ�ó�����ͧ����� URI

en: Test ports
th: ���ѧ��Ǩ�ͺ����

en: A printer, model "%s", has been detected on
th: ��Ǩ������ͧ��������� "%s"

en: Local Printer Device
th: �ػ�ó�����ͧ������Ť��

en: What device is your printer connected to 
    (note that /dev/lp0 is equivalent to LPT1:)?
th: �ػ�ó�������ͧ�����ͧ�س�������������� 
    ( /dev/lp0 ���պ��ҡѺ LPT1:)?

en: Printer Device
th: �ػ�ó�����ͧ�����

en: Remote lpd Printer Options
th: ��ͻ��蹢ͧ����ͧ�����Ẻ�����

en: To use a remote lpd print queue, you need to supply
    the hostname of the printer server and the queue name
    on that server which jobs should be placed in.
th: �ҡ�س��ͧ�����������ͧ�����Ẻ����� �س�е�ͧ��͹������
    �ͧ������ʵ�������ԡ������ͧ������� ��Ъ��ͤ�Ǣͧ�����������
    ����繷���ҹ�����ж١�����

en: Remote hostname
th: ������ʵ������

en: Remote queue
th: ���ͤ�������

en: SMB (Windows 9x/NT) Printer Options
th: ��ͻ��蹢ͧ����ͧ�����Ẻ SMB (����ͧ�������к��Թ���� 9x/NT)

en: To print to a SMB printer, you need to provide the
    SMB host name (Note! It may be different from its
    TCP/IP hostname!) and possibly the IP address of the print server, as
    well as the share name for the printer you wish to access and any
    applicable user name, password, and workgroup information.
th: �������س����ö������ͧ����� SMB �� �س�е�ͧ�������Ţͧ������ʵ���
    �� SMB (�ô�ѧࡵ���� ������ʵ�Ẻ SMB �Ҩᵡ��ҧ�ҡ������ʵ�
    Ẻ TCP/IP) ��Т����Ť�� IP �ʹ��ʢͧ��Թ����������� ������
    ���ͧ͢����ͧ��������ͧ����� (share name) ��Ъ��ͧ͢����� (username)
    ���ʼ�ҹ (password) ��Т����Ţͧ����줡��� (workgroup) ����

en: SMB server host
th: ������ʵ�ͧ SMB server

en: SMB server IP
th: ��� IP �ͧ SMB ���������

en: Share name
th: ���ͷ����㹡��� (sharename)

en: Workgroup
th: ����졡��� (workgroup)

en: NetWare Printer Options
th: ��ͻ��蹢ͧ����ͧ�������к�������

en: To print to a NetWare printer, you need to provide the
    NetWare print server name (Note! it may be different from its
    TCP/IP hostname!) as well as the print queue name for the printer you
    wish to access and any applicable user name and password.
th: �������س����ö������ͧ�������к������� �س�е�ͧ��͹������
    �ͧ���;�Թ�������������к������� (���ͷ���͹�����Ҩ�������ͧ͢
    ��ʵ�Ẻ TCP/IP) ��Т����Ū��ͤ�Ǣͧ����ͧ��������ͧ�����
    �����駪��ͼ����������ʼ�ҹ����

en: Printer Server
th: �������������ͧ��Թ����

en: Print Queue Name
th: ���;�Թ����

en: Socket Printer Options
th: ��ͻ��蹢ͧ����ͧ������Ť��

en: Printer Hostname
th: ���ͧ͢����ͧ�����

en: What type of printer do you have?
th: �س������ͧ����쪹Դ�?

en: Do you want to test printing?
th: �س��ͧ��þ���췴�ͺ�������?

en: Printing test page(s)...
th: ���ѧ������д�ɷ��ͺ

en: Test page(s) have been sent to the printer daemon.
    This may take a little time before printer start.
    Printing status:
    %s
    
    Does it work properly?
th: �蹷��ͺ��þ������١��价������ͧ���������
    ��س����ѡ����
    ʶҹС�þ����:
    %s
    
    �ѹ�ӧҹ�١��ͧ�����Ѻ

en: Test page(s) have been sent to the printer daemon.
    This may take a little time before printer start.
    Does it work properly?
th: �蹷��ͺ��þ������١��价������ͧ���������
    ��س����ѡ����
    �ѹ�ӧҹ�١��ͧ�����Ѻ

en: Yes, print ASCII test page
th: �� ��������д�ɷ��ͺẺ ASCII

en: Yes, print PostScript test page
th: �� ��������д�ɷ��ͺẺ�ʵ�ʤ�Ի��

en: Yes, print both test pages
th: �� ��������д�ɷ��ͺ����ͧẺ

en: Configure Printer
th: ��ä͹�ԡ����ͧ�����

en: Printer options
th: ��ͻ��蹢ͧ����ͧ�����

en: Paper Size
th: ��Ҵ��д��

en: Eject page after job?
th: ���׹��д���͡����ѧ�ҡ���稧ҹ�����������?

en: Uniprint driver options
th: ��ͻ��蹢ͧ�������Ẻ Uniprint

en: Color depth options
th: ��ͻ��蹢ͧ���������´��

en: Fix stair-stepping text?
th: ���Ӣ�ͤ��� stair-stepping Ẻ������������

en: Number of pages per output pages
th: �ӹǹ˹�ҵ�ͤ���

en: Right/Left margins in points (1/72 of inch)
th: ���/���� margins ˹��� points (1/72 of inch)

en: Top/Bottom margins in points (1/72 of inch)
th: ��/��ҧ margins ˹��� points (1/72 of inch)

en: Extra Text options
th: ��ͻ��蹵��˹ѧ���

en: Reverse page order
th: ��Ѻ�ӴѺ˹��

en: Would you like to configure a printer?
th: �س��ͧ��ä͹�ԡ����ͧ���������������

en: Here are the following print queues.
    You can add some more or change the existing ones.
th: ���仹���繢������͡�þ����
    �س����ö����������������䢢����ŷ������

en: Reading CUPS drivers database...
th: ��ҹ CUPS drivers database...

en: Select Printer Connection
th: ���͡����������͡Ѻ����ͧ�����

en: How is the printer connected?
th: ����ͧ����������������ҧ��?

en: Select Remote Printer Connection
th: ���͡����������͡Ѻ����ͧ�����

en: With a remote CUPS server, you do not have to configure
    any printer here; printers will be automatically detected.
    In case of doubt, select "Remote CUPS server".
th: ������ CUPS SERVER �س�����繵�ͧ��Ѻ������ͧ�����
    㹵͹���  ����ͧ�����ж١�����ͧ
    �ó��բ��ʧ��� ��س����͡ "Remote CUPS server"

en: With a remote CUPS server, you do not have to configure
    any printer here; printers will be automatically detected
    unless you have a server on a different network; in the
    latter case, you have to give the CUPS server IP address
    and optionally the port number.
th: ������ CUPS SERVER �س�����繵�ͧ��Ѻ������ͧ�����
    㹵͹���  ����ͧ�����ж١�����ͧ
    ¡��鹤س�� server �� network ��� �óչ�鹤س��ͧ
    �к� IP ADDRESS ��� port number ���Ѻ CUPS server

en: CUPS server IP
th: ��� IP �ͧ CUPS ���������

en: Port number should be numeric
th: Port number ����繵���Ţ

en: Remove queue
th: ź���

en: Every printer need a name (for example lp).
    Other parameters such as the description of the printer or its location
    can be defined. What name should be used for this printer and
    how is the printer connected?
th: ����ͧ�����ء����ͧ��ͧ��ê���
    ����ͧ�������������������
    ����ͧ�������Դ������Ը��

en: Name of printer
th: ��������ͧ�����

en: Description
th: ��������´

en: Location
th: ���˹�

en: Every print queue (which print jobs are directed to) needs a
    name (often lp) and a spool directory associated with it. What
    name and directory should be used for this queue and how is the printer connected?
th: ��Թ���� (��Թ�����繷���ҹ�����������������͹������ͧ�����)
    ��ͧ�������ա�õ�駪��� (���Ԩ��� lp) ������硷��շ���红�����
    �س��ͧ��õ�駪��� ��С�˹����硷�������繤��㴺�ҧ?

en: Name of queue
th: ���ͧ͢���

en: Spool directory
th: ʻ�����硷���

en: Printer Connection
th: ���͡����������͡Ѻ����ͧ�����

en: Can't add a partition to _formatted_ RAID md%d
th: �������ö��������Ԫ���� _formatted_ RAID md%d

en: Can't write file $file
th: �������ö�ѹ�֡��� $file

en: Not enough partitions for RAID level %d
th: ����վ���Ԫ�蹾�����Ѻ RAID �дѺ %d

en: Anacron a periodic command scheduler.
th: Anacron ������������Ѻ������ҷӧҹ

en: apmd is used for monitoring batery status and logging it via syslog.
    It can also be used for shutting down the machine when the battery is low.
th: apmd ������������ʶҹТͧ battery 
    �ѹ����ö�лԴ����ͧ��������� battery ��俹���

en: cron is a standard UNIX program that runs user-specified programs
    at periodic scheduled times. vixie cron adds a number of features to the basic
    UNIX cron, including better security and more powerful configuration options.
th: cron ���������ҵðҹ�ͧ Unix �����觷ӧҹ���������ҷ���˹�
    vixie cron ������������ö���Ѻ UNIX cron �������֧����
    �к�������ʹ������ option ��û�Ѻ������

en: GPM adds mouse support to text-based Linux applications such the
    Midnight Commander. It also allows mouse-based console cut-and-paste operations,
    and includes support for pop-up menus on the console.
th: GPM ���������ö�� mouse �Ѻ���������ѹ� text mode
    �ѹ�ѧ���·��������ö�� cut-and-paste ��� popup-menu 
    ����

en: Apache is a World Wide Web server.  It is used to serve HTML files
    and CGI.
th: Apache ��� World Wide Web server

en: The internet superserver daemon (commonly called inetd) starts a
    variety of other internet services as needed. It is responsible for starting
    many services, including telnet, ftp, rsh, and rlogin. Disabling inetd disables
    all of the services it is responsible for.
th: Internet superserver daemon (inetd) ����觷ӧҹ�������������ҧ
    ������դ�����ͧ����Դ���  ������ҧ���������ѹ�Ѻ�Դ�ͺ��� telnet
    ftp rsh ��� rlogin  ���¡��ԡ inetd �з�������������������ѹ�Ѻ
    �Դ�ͺ�������ӧҹ

en: This package loads the selected keyboard map as set in
    /etc/sysconfig/keyboard.  This can be selected using the kbdconfig utility.
    You should leave this enabled for most machines.
th: ᾡࡨ�������¡�� keyboard map �������к������ 
    /etc/sysconfig/keyboard  ������ö���͡������ kbdconfig
    �س��û��������ѹ�ӧҹ�����ͧ�����

en: lpd is the print daemon required for lpr to work properly. It is
    basically a server that arbitrates print jobs to printer(s).
th: lpd ��� print daemon �����繵�ͧ�ն�ҵ�ͧ������ lpr �ӧҹ�١��ͧ
    ����ԧ�����ѹ��� server ���Ѵ����觧ҹ����������ͧ�����

en: named (BIND) is a Domain Name Server (DNS) that is used to resolve
    host names to IP addresses.
th: named (BIND) ��� Domain Name Server (DNS) ��˹�ҷ���ŧ����
    host names �� IP addresses.

en: Activates/Deactivates all network interfaces configured to start
    at boot time.
th: Activates/Deactivates network interfaces ������ ���١������
    ������ӧҹ�͹ boot

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP networks.
    This service provides NFS server functionality, which is configured via the
    /etc/exports file.
th: NFS ��� protocol �����ѹ���ҧ������������Ѻ��������캹TCP/IP networks.
    �ѹ����÷ӧҹ�ͧNFS server ����к����� /etc/exports

en: NFS is a popular protocol for file sharing across TCP/IP
    networks. This service provides NFS file locking functionality.
th: NFS ��� protocol �����ѹ���ҧ������������Ѻ��������캹TCP/IP networks.
    �ѹ����÷ӧҹ�ͧNFS server

en: PCMCIA support is usually to support things like ethernet and
    modems in laptops.  It won't get started unless configured so it is safe to have
    it installed on machines that don't need it.
th: PCMCIA ʹѺʹع��÷ӧҹ�ͧ�ػ�ó���������ҧ��
    ethernet ���� modem 㹤���������Ẻ����

en: The portmapper manages RPC connections, which are used by
    protocols such as NFS and NIS. The portmap server must be running on machines
    which act as servers for protocols which make use of the RPC mechanism.
th: Portmapper �����á�õԴ��ͧ͢ RPC �����Ѻ
    protocols �� NFS ��� NIS Portmap server ��ͧ�ӧҹ������ͧ
    ����˹�ҷ���� server �ͧ protocal ������¡���÷ӧҹẺ RPC

en: Postfix is a Mail Transport Agent, which is the program that
    moves mail from one machine to another.
th: Postfix ���������˹�ҷ���觨����¨ҡ����ͧ˹��
    ��ա����ͧ˹��

en: Choose which services should be automatically started at boot time
th: ���͡��ú�ԡ�÷���ͧ������������������������ӧҹ�ͧ����ͧ

en: running
th: ���ѧ�ӧҹ

en: stopped
th: ��ش

en: No additionnal information
    about this service, sorry.
th: ����բ������������
    ����Ѻ��ú�ԡ�ù�� ���ɤ�Ѻ

en: On boot
th: ��� boot

en: I can't read your partition table, it's too corrupted for me :(
    I'll try to go on blanking bad partitions
th: ������������ö��ҹ���ҧ����Ԫ���� ������㹵��ҧ���١��ͧ :(
    ������о��������������Ԫ�蹷���ջѭ�����

en: Internet Connection Sharing
th: ����������͡Ѻ Internet Ẻ sharing

en: Internet Connection Sharing currently enabled
th: ����������� internet Ẻ share ��ӧҹ����

en: dismiss
th: ��ԡ

en: reconfigure
th: �͹�ԡ����

en: Disabling servers...
th: ¡��ԡ��÷ӧҹ�ͧ server

en: Internet connection sharing is now disabled.
th: ����������͡Ѻ Internet Ẻ sharing �١¡��ԡ����

en: Internet Connection Sharing currently disabled
th: ��õԴ��� internet Ẻ share �١¡��ԡ����

en: Enabling servers...
th: ������ӧҹ server

en: Internet connection sharing is now enabled.
th: ����������͡Ѻ Internet Ẻ sharing ������ӧҹ����

en: No network adapter on your system!
th: ������ػ�ó� Network ������ͧ�س

en: No ethernet network adapter has been detected on your system. Please run the hardware configuration tool.
th: �������ö��Ǩ�� network adapter ������ͧ��� ��س��ѹ�������Ѻ�� hardware

en: There is only one configured network adapter on your system:
    
    %s
    
    I am about to setup your Local Area Network with that adapter.
th: �����ͧ�ͧ�س�� network adapter �ѹ���Ƿ�����Ѻ��û�Ѻ������
    
    %s
    
    �����ѧ���� adapter ���Ѻ�к� LAN

en: Please choose what network adapter will be connected to your Local Area Network.
th: ��س����͡ network adapter ������Ѻ�к� LAN

en: Warning, the network adapter is already configured. I will reconfigure it.
th: ���ѧ network adapter �����ա�û�Ѻ�����º�������� ����зӡ�û�Ѻ������

en: Potential LAN address conflict found in current config of $_!
th: �դ����Ѵ��駢ͧ LAN address �����㹤͹�ԡ�Ѩ�غѹ� $_!

en: Firewalling configuration detected!
th: ��Ǩ���͹�ԡ�ͧ Firewall

en: Configuring...
th: ���ѧ�ӡ�ä͹�ԡ

en: Configuring scripts, installing software, starting servers...
th: ���ѧ��Ѻ�� scripts �Դ�������� ���������ӧҹ servers...

en: Problems installing package $_
th: �ѭ�ҡ�õԴ������� $_

en: Congratulations!
th: ���ʴ������Թ��

en: Everything has been configured.
    You may now share Internet connection with other computers on your Local Area Network, using automatic network configuration (DHCP).
th: �ء���ҧ��١�ӡ�û�Ѻ�����º��������
    �س����ö���Թ����๵����������������� LAN ���� (DHCP)

en: The setup has already been done, and it's currently enabled.
th: ��û�Ѻ�����º����������е͹������ӧҹ����

en: No Internet Connection Sharing has ever been configured.
th: ����ա���������͡Ѻ Internet Ẻ sharing

en: Network configuration (%d adapters)
th: ��ä͹�ԡ�к�������� (%d adapters)

en: Del profile...
th: ź profile...

en: Profile to delete:
th: profile ����ͧ���ź:

en: New profile...
th: profile ����...

en: Name of the profile to create:
th: ���ͧ͢ profile �������ҧ:

en: Hostname:
th: ������ʵ�:

en: Internet access
th: ��õԴ��� internet

en: Type:
th: ������:

en: Gateway:
th: ࡵ����:

en: Status:
th: ʶҹ�:

en: Connected
th: ������������

en: Not connected
th: �����������

en: Connect...
th: �Դ���

en: Disconnect...
th: ¡��ԡ�Դ���...

en: Closing your connection...
th: ����õԴ���...

en: The system is now disconnected.
th: ����ͧ�س����ԡ��õԴ�������

en: Configure Internet Access...
th: ��Ѻ�觡�õԴ������ internet

en: LAN configuration
th: ��û�Ѻ�� LAN

en: Configure Local Area Network...
th: ��Ѻ���к������������...

en: Normal Mode
th: ����������

en: Apply
th: �ռŷѹ��

en: Please Wait... Applying the configuration
th: ��س����ѡ���� ...

en: LAN Configuration
th: ��û�Ѻ�� LAN

en: Started on boot
th: ������ӧҹ�͹ boot

en: Disable
th: ¡��ԡ�ӧҹ

en: Enable
th: ������ӧҹ

en: Internet connection configuration
th: ��û�Ѻ�觡�õԴ������ internet

en: Internet Connection Configuration
th: ��û�Ѻ�觡�õԴ������ internet

en: Connection type:
th: ��Դ�����������

en: Provider dns 1 (optional)
th: �������ԡ�� dns 1 (optional)

en: Provider dns 2 (optional)
th: �������ԡ�� dns 2 (optional)

en: Poor
th: ��ӡ����ҵðҹ

en: Setting security level
th: ���͡�дѺ�к��ѡ�Ҥ�����ʹ���

en: Choose the tool you want to use
th: ���͡����ͧ��ͷ��س��ͧ�����

en: usage: keyboarddrake [--expert] [keyboard]
th: �Ըա����: keyboarddrake [--expert] [keyboard]

en: Change Cd-Rom
th: ����¹ CD-ROM

en: Unable to start live upgrade !!!
th: �������ö����� live upgrade !!!

en: no serial_usb found
th: ��辺 serial_usb

en: Emulate third button?
th: ��ͧ��è��ͧ��������������������������?

en: Firewalling Configuration
th: ��û�Ѻ�� firewall

en: Firewalling configuration
th: ��û�Ѻ�� firewall

en: Configuration complete.  May we write these changes to disk?
th: ��û�Ѻ�����º���� ���ѹ�֡�������������Ѻ

en: Development
th: �Ѳ�ҫͿ������ (Development)

en: Personal Information Management
th: Personnal Information Management

en: Internet
th: �?�?ணயம�?

en: Set of tools to read and send mail and news (pine, mutt, tin..) and to browse the Web
th: ����ͧ���㹡����ҹ����� mail ��� news (pine, mutt, tin..) ��з�ͧ�Թ������

en: Programs to manage your finance, such as gnucash
th: ����������¨Ѵ�������ͧ����Թ �� gnucash

en: Graphical Environment
th: ��÷ӧҹẺ��ҿ�ԡ

en: Scientific Workstation
th: Workstation �ҧ�Է����ʵ��

en: Office Workstation
th: Workstation ���ӧҹ

en: Tools to create and burn CD's
th: ����ͧ���㹡�÷� CD

en: Multimedia - CD Burning
th: Multimedia - ��¹ CD

en: Server
th: ���������

en: Personal Finance
th: ����Թ��ǹ���

en: Configuration
th: ��ä͹�ԡ

en: Other Graphical Desktops
th: Graphical Desktops ����

en: Apache, Pro-ftpd
th: Apache and Pro-ftpd

en: Tools for your Palm Pilot or your Visor
th: ����ͧ�������Ѻ Palm Pilot ���� Visor

en: Tools to ease the configuration of your computer
th: ���ͧ��ͷ�����㹡�û�Ѻ������ͧ�ͧ�س�����¢��
