DrakX VERSION - en to is translation catalogue (470 entries)

en: Graphic card
is: Skjákort

en: Select a graphic card
is: Veldu skjákort

en: Choose a X server
is: Veldu X þjón

en: X server
is: X þjónn

en: Select the memory size of your graphic card
is: Veldu minnisstærð skjákortsins

en: Choose options for server
is: Veldu valmöguleika fyrir þjón

en: Choose a monitor
is: Veldu skjá

en: Monitor
is: Skjár

en: The two critical parameters are the vertical refresh rate, which is the rate
    at which the whole screen is refreshed, and most importantly the horizontal
    sync rate, which is the rate at which scanlines are displayed.
    
    It is VERY IMPORTANT that you do not specify a monitor type with a sync range
    that is beyond the capabilities of your monitor: you may damage your monitor.
     If in doubt, choose a conservative setting.
is: Hér þarf að gefa upp 'horizontal sync' tíðni skjásins þíns. Þú getur
    valið tíðnisvið að neðan sem passar við staðlaða skjái eða gefið upp
    eitthvað annað.
    
    það er MJÖG MIKILVÆGT að velja ekki of hátt tíðnisvið fyrir skjáinn. Hafir
    þú einhverjar efasemdir, veldu þá lægri stillingar.

en: Horizontal refresh rate
is: Lárétt tíðni

en: Vertical refresh rate
is: Lóðrétt tíðni

en: Monitor not configured
is: Skjár ekki skilgreindur

en: Graphic card not configured yet
is: Skjákort ekki skilgreint enn

en: Resolutions not chosen yet
is: Upplausn ekki valin enn

en: Do you want to test the configuration?
is: Viltu prófa skilgreininguna

en: Test of the configuration
is: Prófunar skilgreining

en: 
    try to change some parameters
is: 
    prófaðu að breyta stillingum

en: An error has occurred:
is: Villa átti sér stað

en: Leaving in %d seconds
is: Hætti eftir %d sekúndur

en: An error has occurred, try to change some parameters
is: Villa kom upp, reyndu að breyta færibreytum

en: Resolution
is: Upplausn

en: Choose the resolution and the color depth
is: Veldu upplausn og fjölda lita

en: Graphic card: %s
is: Skjákort: %s

en: XFree86 server: %s
is: XFree86 þjónn: %s

en: Show all
is: Sýna alla

en: Resolutions
is: Upplausnir

en: Keyboard layout: %s
is: Tegund lyklaborðs: %s

en: Mouse type: %s
is: Tegund músar: %s

en: Mouse device: %s
is: Mús: %s

en: Monitor: %s
is: Skjár: %s

en: Monitor HorizSync: %s
is: Lárétt tíðni skjás: %s

en: Monitor VertRefresh: %s
is: Lóðrétt tíðni skjás: %s

en: Graphic card: %s
is: Skjákort: %s

en: Graphic memory: %s kB
is: Skjákortsminni: %s kB

en: XFree86 server: %s
is: XFree86 þjónn: %s

en: Preparing X-Window configuration
is: Undirbý X-Window skilgreiningu

en: What do you want to do?
is: Hvað viltu gera?

en: Change Monitor
is: Skipta um skjá

en: Change Graphic card
is: Skipta um skjákort

en: Change Server options
is: Breyta þjóns möguleikum

en: Change Resolution
is: Breyta upplausn

en: Show information
is: Sýna upplýsingar

en: Test again
is: Prófa aftur

en: Quit
is: Hætta

en: Please relog into %s to activate the changes
is: Stimplaðu þig aftur inn í %s til að virkja breytingarnar

en: Please log out and then use Ctrl-Alt-BackSpace
is: Stimplaðu þig út og sláðu á Ctrl-Alt-Backspace

en: X at startup
is: X í ræsingu

en: I can set up your computer to automatically start X upon booting.
    Would you like X to start when you reboot?
is: Ég get stillt tölvuna þína til að kveikja sjálfvirkt á X við ræsingu
    Vilt þú kveikja á X við endurræsingu?

en: 256 colors (8 bits)
is: 256 litir (8 bits)

en: 32 thousand colors (15 bits)
is: 32 þúsund litir (15 bits)

en: 65 thousand colors (16 bits)
is: 65 þúsund litir (16 bits)

en: 16 million colors (24 bits)
is: 16 miljón litir (24 bits)

en: 4 billion colors (32 bits)
is: 4 miljarðar lita (32 bits)

en: 16 MB or more
is: 16 MB eða meira

en: Standard VGA, 640x480 at 60 Hz
is: Staðlað VGA, 640x480 @ 60 Hz

en: Super VGA, 800x600 at 56 Hz
is: Super VGA, 800x600 @ 56 Hz

en: 8514 Compatible, 1024x768 at 87 Hz interlaced (no 800x600)
is: 8514 Samhæft, 1024x768 @ 87 Hz samtvinnað (ekkert 800x600)

en: Super VGA, 1024x768 at 87 Hz interlaced, 800x600 at 56 Hz
is: Super VGA, 1024x768 @ 87 Hz samtvinnað, 800x600 @ 56 Hz

en: Extended Super VGA, 800x600 at 60 Hz, 640x480 at 72 Hz
is: Extended Super VGA, 800x600 @ 60 Hz, 640x480 @ 72 Hz

en: Non-Interlaced SVGA, 1024x768 at 60 Hz, 800x600 at 72 Hz
is: Ósamtvinnað SVGA, 1024x768 @ 60 Hz, 800x600 @ 72 Hz

en: High Frequency SVGA, 1024x768 at 70 Hz
is: Hátíðni SVGA, 1024x768 @ 70 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 60 Hz
is: Skjár sem ræður við 1280x1024 @ 60 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 74 Hz
is: Skjár sem ræður við 1280x1024 @ 74 Hz

en: Multi-frequency that can do 1280x1024 at 76 Hz
is: Skjár sem ræður við 1280x1024 @ 76 Hz

en: Monitor that can do 1600x1200 at 70 Hz
is: Skjár sem ræður við 1600x1200 @ 70 Hz

en: Monitor that can do 1600x1200 at 76 Hz
is: Skjár sem ræður við 1600x1200 @ 76 Hz

en: First sector of boot partition
is: Á fyrsta geira ræsidisksneiðar

en: First sector of drive (MBR)
is: Í ræsifærsluna (MBR)

en: Where do you want to install the bootloader?
is: Hvert viltu setja ræsistjórann?

en: Boot device
is: Ræsitæki

en: Compact
is: Samþjappað

en: compact
is: samþjappað

en: Video mode
is: Skjáhamur

en: Delay before booting default image
is: Töf áður en sjálfgefin ræsing byrjar

en: Password
is: Lykilorð

en: Password (again)
is: Lykilorð (aftur)

en: Restrict command line options
is: Takmarka alla rofa á skipanlínu

en: restrict
is: takmarka

en: Precise RAM size if needed (found %d MB)
is: Nákvæm stærð vinnsluminnis (fann %d MB)

en: Give the ram size in MB
is: Sláðu inn vinnsluminni í MB

en: Option ``Restrict command line options'' is of no use without a password
is: Valkosturinn ``Takmarka alla rofa á skipanalínu'' gerir ekkert án lykilorðs

en: Please try again
is: Reyndu aftur

en: The passwords do not match
is: Mismunandi lykilorð

en: Add
is: Bæta við

en: Done
is: Búið

en: Which type of entry do you want to add?
is: Hverju viltu bæta við?

en: Other OS (SunOS...)
is: Öðru stýrikerfi (SunOS...)

en: Other OS (MacOS...)
is: Öðru stýrikerfi (MacOS...)

en: Other OS (windows...)
is: Öðru stýrikerfi (Windows...)

en: Image
is: Ræsikjarna

en: Root
is: Rót

en: Append
is: Bæta aftan við

en: Read-write
is: Les-skrif

en: Table
is: Tafla

en: Unsafe
is: Óöruggt

en: Label
is: Nafn

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Remove entry
is: Fjarlægja

en: Empty label not allowed
is: Autt er ekki leyft

en: Found %s %s interfaces
is: Fann %s %s tengi

en: Do you have another one?
is: Er kannski eitt enn í vélinni?

en: Do you have any %s interfaces?
is: Eru einhver %s tengi í tölvunni?

en: No
is: Nei

en: Yes
is: Já

en: See hardware info
is: Skoðaðu vélbúnaðarupplýsingar

note: -PO: the first %s is the card type (scsi, network, sound,...) -PO: the second is the vendor+model name
en: Installing driver for %s card %s
is: Set inn rekil fyrir %s kortið %s

en: (module %s)
is: (eining %s)

note: -PO: the %s is the driver type (scsi, network, sound,...)
en: Which %s driver should I try?
is: Hvaða %s rekil viltu prófa?

en: In some cases, the %s driver needs to have extra information to work
    properly, although it normally works fine without. Would you like to specify
    extra options for it or allow the driver to probe your machine for the
    information it needs? Occasionally, probing will hang a computer, but it should
    not cause any damage.
is: Í sumum tilfellum þarf rekillinn %s auka viðföng svo hann virki rétt,
     þó hann virki vel í flestum tilfellum án þeirra.  Viltu setja inn auka
     viðföng eða leyfa reklinum sjálfum að leita að þeim upplýsingum sem
     hann þarf?  Stundum frystir sjálfvirk stilling vélina en það ætti ekki
    að skemma neitt.

en: Autoprobe
is: Stilla sjálfvirkt

en: Specify options
is: Stilla handvirkt

en: You may now provide its options to module %s.
is: Þú getur núna gefið upp viðföng fyrir %s eininguna.

en: You may now provide its options to module %s.
    Options are in format ``name=value name2=value2 ...''.
    For instance, ``io=0x300 irq=7''
is: Þú getur núna gefið upp viðföng fyrir eininguna %s.
    Viðföng eru gefin upp sem ``viðfang=gildi viðfang2=gildi2 ...''.
    Til dæmis: ``io=0x300 irq=7''

en: Module options:
is: Stillingar kjarnaeininga:

en: Loading module %s failed.
    Do you want to try again with other parameters?
is: Innsetning á einingu %s mistókst.
    Viltu prófa aftur með ólík viðföng?

en: (already added %s)
is: (%s er nú þegar til)

en: This password is too simple
is: Þetta lykilorð er of einfalt

en: Please give a user name
is: Vinsamlega sláðu inn notandanafn

en: The user name must contain only lower cased letters, numbers, `-' and `_'
is: Notandanafnið má bara innihalda litla stafi, tölustafi, `-' og `_'

en: This user name is already added
is: Þetta notandanafn er nú þegar til

en: Add user
is: Bæta við notanda

en: Enter a user
    %s
is: Sláðu inn notanda
    %s

en: Accept user
is: Samþykkja notanda

en: Real name
is: Nafn notanda

en: User name
is: Notandanafn:

en: Shell
is: Skel

en: Cancel
is: Hætta við

en: Installation of LILO failed. The following error occured:
is: Innsetning LILO brást sökum eftirfarandi villu:

en: Create
is: Búa til

en: Unmount
is: Aftengja

en: Delete
is: Eyða

en: Format
is: Forsníða

en: Resize
is: Endurstækka

en: Type
is: Tegund

en: Mount point
is: Tengipunktur

en: Write /etc/fstab
is: Skrifa /etc/fstab

en: Toggle to expert mode
is: Færa í snillingsham

en: Toggle to normal mode
is: Fara í venjulegan ham

en: Restore from file
is: Endurheimta frá skrá

en: Save in file
is: Vista í skrá

en: Restore from floppy
is: Endurheimta frá diskling

en: Save on floppy
is: Vista á diskling

en: Clear all
is: Hreinsa allt

en: Format all
is: Forsníð

en: Auto allocate
is: Ráðstafa skjálfkrafa

en: All primary partitions are used
is: Öll aðal skráarsnið eru í notkun

en: I can't add any more partition
is: Get ekki bætt við disksneiðum

en: To have more partitions, please delete one to be able to create an extended partition
is: Til að fá fleiri disksneiðar, vinsamlega eyddu einni til að búa til viðbótarsneið

en: Undo
is: Endurheimta

en: Write partition table
is: Skrifa sneiðatöflu

en: Swap
is: Diskminni

en: Empty
is: Tóm

en: Other
is: Annað

en: Filesystem types:
is: Tegundir skráakerfa:

en: Details
is: Ítarleg atriði

en: Please make a backup of your data first
is: Vinsamlega taktu fyrst afrit af öllum gögnum

en: Read carefully!
is: Lestu vandlega!

en: Error
is: Villa

en: Mount point:
is: Tengipunktur:

en: Device:
is: Tæki:

en: DOS drive letter: %s (just a guess)
is: DOS drifstafur: %s (bara ágiskun)

en: Type:
is: Tegund:

en: Start: sector %s
is: Byrja: geiri %s

en: Size: %s
is: Stærð: %s

en: , %s sectors
is: , %s geirar

en: Cylinder %d to cylinder %d
is: Sívalningur %d til %d

en: Formatted
is: Forsniðinn

en: Not formatted
is: Ekki forsniðinn

en: Mounted
is: Tengdur

en: Partition booted by default
        (for MS-DOS boot, not for lilo)
is: Sjálfgefin disksneið ræst
        (fyrir MS-DOS ræsingu, ekki fyrir LILO)

en: Level %s
is: Stig %s

en: Chunk size %s
is: Hlunkastærð %s

en: RAID-disks %s
is: RAID-diskar %s

en: Please click on a partition
is: Smelltu á disksneið

en: Size: %s
is: Stærð: %s

en: Geometry: %s cylinders, %s heads, %s sectors
is: Skilgreining: %s sívalningar, %s hausar, %s geirar

en: LVM-disks %s
is: LVM-diskar %s

en: on bus %d id %d
is: á gagnabraut %d id %d

en: Mount
is: Tengipunktur

en: Active
is: Virk

en: Add to RAID
is: Bæta við RAID

en: Remove from RAID
is: Taka úr RAID

en: Modify RAID
is: Breyta RAID

en: Add to LVM
is: Bæta við LVM

en: Remove from LVM
is: Taka úr LVM

en: Choose action
is: Veldu aðgerð

en: Sorry I won't accept to create /boot so far onto the drive (on a cylinder > 1024).
    Either you use LILO and it won't work, or you don't use LILO and you don't need /boot
is: Því miður get ég ekki sett /boot svona innarlega á drifið (á sívalning > 1024).
    Annaðhvort notar þú LILO og það mun ekki virka, eða þú notar ekki LILO og sleppir því að hafa /boot

en: The partition you've selected to add as root (/) is physically located beyond
    the 1024th cylinder of the hard drive, and you have no /boot partition.
    If you plan to use the LILO boot manager, be careful to add a /boot partition
is: Disksneiðin sem þú hefur valið til að nota sem rót (/) er utan
    1024. sívalnings á harða disknum og þú hefur enga /boot sneið.
    Ef þú ætlar að nota LILO ræsistjórann skaltu muna að bæta við /boot sneið

en: Use ``%s'' instead
is: Nota ``%s'' í staðinn

en: Use ``Unmount'' first
is: Nota ``Aftengja'' fyrst

en: Continue anyway?
is: Halda samt áfram?

en: Quit without saving
is: Hætta án þess að vista

en: Quit without writing the partition table?
is: Hætta án þess að skrifa sneiðatöfluna?

en: Change partition type
is: Breyta tegund sneiðar

en: Where do you want to mount device %s?
is: Hvar viltu tengja tæki %s?

en: Formatting
is: Forsníðing

en: Formatting partition %s
is: Forsníð disksneið %s

en: After formatting all partitions,
is: Eftir forsníðingu allra sneiða

en: all data on these partitions will be lost
is: munu öll gögn á þessum disksneiðum tapast

en: Move
is: Færa

en: Which disk do you want to move it to?
is: Hvaða disk viltu færa til?

en: Sector
is: Geiri

en: Which sector do you want to move it to?
is: Hvaða geira viltu færa gögn til?

en: Moving
is: Færi

en: Moving partition...
is: Færi disksneið...

en: Partition table of drive %s is going to be written to disk!
is: Disksneiðatafla drifs %s mun verða skrifuð á disk!

en: You'll need to reboot before the modification can take place
is: Þú þarft að endurræsa áður en breytingar taka gildi

en: Computing FAT filesystem bounds
is: Reikna takmarkanir FAT skráarkerfis...

en: Resizing
is: Endursníð

en: Choose the new size
is: Veldu nýja stærð

en: Create a new partition
is: Búa til nýja disksneið

en: Start sector:
is: Byrjunar geiri

en: Size in MB:
is: Stærð í MB:

en: Filesystem type:
is: Tegund skráakerfis:

en: Preference:
is: Valkostur:

en: Select file
is: Veljið skrá

en: The backup partition table has not the same size
    Still continue?
is: Disksneiðin sem var tekin sem afrit er ekki af sömu stærð
    Halda áfram?

en: Warning
is: Aðvörun

en: Insert a floppy in drive
    All data on this floppy will be lost
is: Settu diskling í drifið
    Öll gögn á þessum diskling tapast

en: Trying to rescue partition table
is: Reyni að endurheimta disksneiðatöfluna

en: device
is: tæki

en: level
is: stig

en: chunk size
is: stærð hlutar

en: Choose an existing RAID to add to
is: Veldu RAID sem til er fyrir til að bæta við

en: new
is: ný

en: Choose an existing LVM to add to
is: Veldu LVM sem til er fyrir til að bæta við

en: Removable media automounting
is: Sjálfvirk tenging aukatækja

en: Rescue partition table
is: Bjarga sneiðatöflunni

en: Reload
is: Endurhlaða

en: I don't know how to format %s in type %s
is: kann ekki að forsníða %s af tegundinni %s

en: mount failed:
is: tókst ekki að tengja:

en: error unmounting %s: %s
is: villa við að aftengja %s: %s

en: server
is: netþjónn

en: Mount points must begin with a leading /
is: Heiti tengipunkta verða að byrja á /.

en: Error opening %s for writing: %s
is: Villa við að opna %s til skriftar: %s

en: An error has occurred - no valid devices were found on which to create new filesystems. Please check your hardware for the cause of this problem
is: Það kom upp villa. Engin tæki fundust sem unnt er að búa til ný skráakerfi á. Vinsamlegast athugaðu vélbúnaðinn í leit að orsök vandamálsins.

en: You don't have any partitions!
is: Þú hefur ekki neinar disksneiðar

en: Choose the layout corresponding to your keyboard from the list above
is: Veldu snið sem passar við lyklaborðið þitt frá listanum að ofan

en: You may now enter dialup options. If you're not sure what to enter, the
    correct information can be obtained from your ISP.
is: Hérna geturðu stillt innhringitengingu. Ef þú ert ekki viss um hvað þú þarft,
    hafðu þá samband við þjónustuveituna til að fá þær upplýsingar.

en: If you will use proxies, please configure them now. If you don't know if
    you should use proxies, ask your network administrator or your ISP.
is: Ef þú notar einhverskonar sel (e. proxy), stilltu þau þá núna. Ef þú veist ekki
    hvort þú þarft að still þau, hafðu þá samband við kerfisstjóra eða þjónustuveitu.

en: To enable a more secure system, you should select "Use shadow file" and
    "Use MD5 passwords".
is: Ef þú vilt gera kerfið öruggara þá ættir þú að velja "Nota skuggaskrá" og
    "Nota MD5 lykilorð".

en: If your network uses NIS, select "Use NIS". If you don't know, ask your
    network administrator.
is: Ef NIS er notað á netinu sem þú ert á, veldu þá "Nota NIS". Ef þú ert ekki
    viss hvort það sé notað, spurðu þá kerfisstjóra netsins.

en: If something is wrong in X configuration, use these options to correctly
    configure the X Window System.
is: Ef eitthvað kemur upp á í X, notaðu þá þessar stillingar til að stilla
    það aftur.

en: If you prefer to use a graphical login, select "Yes". Otherwise, select
    "No".
is: Ef þú vilt myndrænt innstimplunarviðmót, veldu þá "Já". Ef ekki, veldu
    þá "Nei".

en: Your system is going to reboot.
    
    After rebooting, your new Linux Mandrake system will load automatically.
    If you want to boot into another existing operating system, please read
    the additional instructions.
is: Tölvan verður núna endurræst.
    
    Linux Mandrake verður sjálfkrafa keyrt upp.  Ef þú vilt hinsvegar
    keyra upp eitthvað annað stýrikerfi, lestu þá leiðbeiningarnar
    sem fylgja.

en: Choose your language
is: Veldu tungumál

en: Select installation class
is: Veldu innsetningarflokk

en: Configure mouse
is: Tilgreindu mús

en: Choose your keyboard
is: Veldu lyklaborð

en: Setup filesystems
is: Setja upp skráarkerfi

en: Format partitions
is: Forsníða disksneiðar

en: Choose packages to install
is: Veldu pakka til að setja inn

en: Install system
is: Setja kerfið inn

en: Set root password
is: Ákveða rótarlykilorð

en: Add a user
is: Bæta við notanda

en: Configure networking
is: Stilla nettengingu

en: Create a bootdisk
is: Búa til ræsidiskling

en: Install bootloader
is: Setja inn ræsihlaðara

en: Configure X
is: Stilla X

en: Exit install
is: Hætta innsetningu

en: Can't use broadcast with no NIS domain
is: Get ekki notað útsendingu án NIS léns

en: Error reading file $f
is: Villa við lestur skráarinnar $f

en: Ok
is: Í lagi

en: You must have a root partition.
    For this, create a partition (or click on an existing one).
    Then choose action ``Mount point'' and set it to `/'
is: Þú verður að hafa rótarsneið fyrir Linux.  Búðu því annaðhvort
    til rótarsneið eða veldu sneið sem nú þegar er til á disknum.
    Veldu síðan ``Tengipunktur'' og sláðu inn `/'

en: You must have a swap partition
is: Þú verður að hafa diskminni

en: You don't have a swap partition
    
    Continue anyway?
is: Þú hefur ekkert diskminni
    
    Halda samt áfram?

en: Bringing up the network
is: Keyri upp netið

en: An error occurred, but I don't know how to handle it nicely.
    Continue at your own risk.
is: Óþekkt villa kom upp sem ekki er hægt að meðhöndla.
    Haltu áfram á eigin ábyrgð.

en: Duplicate mount point %s
is: %s tengipunktur er nú þegar til

en: No floppy drive available
is: Ekkert disklingadrif aðgengilegt

en: Entering step `%s'
is: Hef skref `%s'

en: Choose the size you want to install
is: Veldu þá stærð sem þú vilt setja inn

en: Total size:
is: Heildarstærð:

en: Version: %s
is: Útgáfa: %s

en: Size: %d KB
is: Stærð: %d KB

en: Choose the packages you want to install
is: Veldu pakkana sem þú vilt setja inn

en: Info
is: Upplýsingar

en: Install
is: Innsetning

en: Installing
is: Set inn

en: Please wait,
is: Vinsamlegast hinkrið,

en: Time remaining
is: Tími eftir

en: Total time
is: Heildar tími

en: Preparing installation
is: Undirbý innsetningu

en: Installing package %s
is: Set inn pakka %s

en: Go on anyway?
is: Viltu samt halda áfram?

en: There was an error ordering packages:
is: Það kom upp villa við að raða pökkum:

en: Use existing configuration for X11?
is: Nota þá X uppsetningu sem er til?

en: Package Group Selection
is: Val á pakkahóp

en: Expand Tree
is: Opna tré

en: Collapse Tree
is: Loka tré

en: Bad package
is: Skemmdur pakki

en: Estimating
is: Áætla

en: %d packages
is: %d pakkar

en: An error occurred
is: Villa kom upp

en: Keyboard
is: Lyklaborð

en: Install Class
is: Innsetningaraðferð

en: Recommended
is: Auðvelda

en: Expert
is: F. snillinga

en: Mouse Port
is: Músartengi

en: Configuring PCMCIA cards...
is: Stilli PCMCIA kort...

en: no available partitions
is: engar reiðubúnar disksneiðar

en: Choose the mount points
is: Veldu tengipunktana

en: DiskDrake failed to read correctly the partition table.
    Continue at your own risk!
is: DiskDrake gat ekki lesið sneiðatöfluna.
    Haltu áfram á eigin ábyrgð!

en: Root Partition
is: Rótardisksneið

en: What is the root partition (/) of your system?
is: Hver er rótardisksneið (/) kerfisins?

en: You need to reboot for the partition table modifications to take place
is: Þú verður að ræsa tölvuna aftur svo breytingar á sneiðatöflunni taki gildi

en: Choose the partitions you want to format
is: Veldu þær disksneiðar sem á að forsníða

en: Check bad blocks?
is: Athuga skemmdar blokkir?

en: Not enough swap to fulfill installation, please add some
is: Ekki nægjanlegt diskminni fyrir innsetningu.  Bættu við það

en: Looking for available packages
is: Leita að fáanlegum pökkum

en: Finding packages to upgrade
is: Leita að pökkum til að uppfæra

en: Installing package %s
    %d%%
is: Set inn pakka %s
    %d%%

en: Post-install configuration
is: Lokauppsetning

en: Choose a mirror from which to get the packages
is: Veldu spegilvélina þaðan sem á að sækja pakkanna

en: Contacting the mirror to get the list of available packages
is: Hef samband við vélina til að sækja lista yfir fáanlega pakka

en: Is your hardware clock set to GMT?
is: Veltu stilla tölvuklukkuna á GMT?

en: Printer
is: Prentari

en: No password
is: Ekkert lykilorð

en: This password is too simple (must be at least %d characters long)
is: Þetta lykilorð er of einfalt (verður að vera minnst %d stafa langt)

en: Use NIS
is: Nota NIS

en: yellow pages
is: Gular síður (yp)

en: Authentification NIS
is: Auðkenning NIS

en: NIS Domain
is: NIS lén

en: NIS Server
is: NIS þjónn

en: Skip
is: Sleppa

en: Sorry, no floppy drive available
is: Ekkert disklingadrif til staðar

en: Choose the floppy drive you want to use to make the bootdisk
is: Veldu disklingadrifið sem þú vilt nota til að gera ræsidisk

en: Insert a floppy in drive %s
is: Settu tóman diskling í drif %s

en: Creating bootdisk
is: Bý til ræsidiskling...

en: Preparing bootloader
is: Set upp ræsistjórann...

en: Low
is: Lágt

en: Medium
is: Miðlungs

en: High
is: Hátt

en: Choose security level
is: Veldu öryggisstig

en: Some steps are not completed.
    
    Do you really want to quit now?
is: Sum skref eru ennþá eftir.
    
    Viltu virkilega hætta núna?

en: Congratulations, installation is complete.
    Remove the boot media and press return to reboot.
    
    For information on fixes which are available for this release of Linux-Mandrake,
    consult the Errata available from http://www.linux-mandrake.com/.
    
    Information on configuring your system is available in the post
    install chapter of the Official Linux-Mandrake User's Guide.
is: Til hamingju! Innsetningu er lokið.
    Taktu disklinginn eða geisladiskinn úr drifinu og sláðu á ENTER.
    
    Á http://www.linux-mandrake.com má finna viðbætur og/eða lagfæringar
    á göllum sem gætu verið til staðar í þessari útgáfu af Linux Mandrake
     
    Frekari upplýsingar um hvernig á að stilla vélina eftir innsetninguna er að
    finna í viðeigandi kafla í Official Linux Mandrake User's Guide bókinni.

en: Linux-Mandrake Installation %s
is: Linux Mandrake innsetning %s

en:   <Tab>/<Alt-Tab> between elements  | <Space> selects | <F12> next screen
is:   <Tab>/<Alt-Tab> milli hluta   |   <Bilslá> velur   |   <F12> næsti skjár

en: Please wait
is: Augnablik...

en: Ambiguity (%s), be more precise
is: Óljóst (%s), vertu nákvæmari

en: Bad choice, try again
is: Slæm hugmynd, reyndu aftur

en:  ? (default %s)
is:  ? (sjálfgefið %s)

en: Your choice? (default %s)
is: Þitt val? (sjálfgefið %s)

en: Your choice? (default %s  enter `none' for none)
is: Þitt val? (sjálfgefið %s  sláðu inn  `none' fyrir engan)

en: Czech (QWERTZ)
is: Tékkneskt (QWERTZ)

en: German
is: Þýskt

en: Spanish
is: Spænskt

en: Finnish
is: Finnskt

en: French
is: Franskt

en: Norwegian
is: Norkst

en: Polish
is: Pólskt

en: Russian
is: Rússneskt

en: UK keyboard
is: Breskt lyklaborð

en: US keyboard
is: Bandarískt lyklaborð

en: Armenian (phonetic)
is: Armenískt (hljóðfræðilegt)

en: Belgian
is: Belgískt

en: Bulgarian
is: Búlgarskt

en: Brazilian (ABNT-2)
is: Brasilískt

en: Swiss (German layout)
is: Svissneskt (þýsk uppsetn.)

en: Swiss (French layout)
is: Svissneskt (frönsk uppsetn.)

en: Czech (QWERTY)
is: Tékkneskt (QWERTY)

en: Danish
is: Danskt

en: Estonian
is: Eistlenskt

en: Georgian ("Russian" layout)
is: Georgískt ("Rússneskt")

en: Georgian ("Latin" layout)
is: Georgískt ("Latínu")

en: Greek
is: Grískt

en: Hungarian
is: Ungverskt

en: Israeli
is: Ísraelískt

en: Israeli (Phonetic)
is: Ísraelískt (hljóðfr.)

en: Icelandic
is: Íslenskt

en: Italian
is: Ítalskt

en: Latin American
is: Suður amerískt

en: Dutch
is: Hollenskt

en: Lithuanian "number row" QWERTY
is: Litháenískt "töluröð" QWERTY

en: Lithuanian "phonetic" QWERTY
is: Litháenískt "hljóðfræðilegt" QWERTY

en: Portuguese
is: Portúgískt

en: Canadian (Quebec)
is: Kanadískt (Quebec)

en: Russian (Yawerty)
is: Rússneskt (Yawerty)

en: Swedish
is: Sænskt

en: Slovenian
is: Slóvenskt

en: Slovakian (QWERTZ)
is: Slóvakískt (QWERTZ)

en: Slovakian (QWERTY)
is: Slóvakískt (QWERTY)

en: Thai keyboard
is: Thælenskt lyklaborð

en: Turkish (traditional "F" model)
is: Tyrkneskt (hefðbundið "F" módel)

en: Turkish (modern "Q" model)
is: Tyrkneskt (nútíma "Q" módel)

en: Ukrainian
is: Úkraínkst

en: US keyboard (international)
is: Bandarískt (alþjóðlegt)

en: serial
is: raðtengd

en: Generic 3 Button Mouse
is: Almenn þriggja hnappa mús

en: Logitech Mouse (serial, old C7 type)
is: Logitech mús (raðtengd, gömul C7 tegund)

en: No mouse
is: Engin mús

en: Is this correct?
is: Er þetta rétt?

en: Network Configuration
is: Netstillingar

en: Dialup options
is: Innhringistillingar

en: Connection name
is: Nafn tengingar

en: Login ID
is: Notendanafn

en: Authentication
is: Auðkenning

en: Script-based
is: Með skriftu

en: Terminal-based
is: Með skjáhermi

en: Domain name
is: Nafn léns

en: Detecting devices...
is: Leita að tækjum...

en: no network card found
is: ekkert netkort fannst

en: Configuring network
is: Stilli staðarnetstenginu

en: Please enter the IP configuration for this machine.
    Each item should be entered as an IP address in dotted-decimal
    notation (for example, 1.2.3.4).
is: Sláðu inn IP uppsetningu þessarar vélar. Hver færsla
    á að vera IP tala rituð með punkt á milli.
    (dæmi 192.168.1.13)

en: Configuring network device %s
is: Stilli nettæki %s

en: Automatic IP
is: Sjálfvirkt IP

en: IP address should be in format 1.2.3.4
is: IP vistfang á að vera á sniðinu 192.168.1.10

en: Please enter your host name.
    Your host name should be a fully-qualified host name,
    such as ``mybox.mylab.myco.com''.
    You may also enter the IP address of the gateway if you have one
is: Sláðu inn heiti vélarinnar.  Vélarheitið þarf að vera fullt 
    heiti, t.d. odinn.grimsey.is  Þú mátt líka slá inn IP 
    vistfang gáttarinnar ef þú veist hvað það vistfang er.
    Gáttin gefur þér aðgang út úr staðarnetinu (t.d. á Internetið).

en: DNS server
is: Nafnamiðlari

en: Gateway
is: Gátt

en: Gateway device
is: Gátt (tækið)

en: HTTP proxy
is: HTTP sel:

en: FTP proxy
is: FTP Sel:

en: Proxy should be http://...
is: Sel á að vera http://...

en: Proxy should be ftp://...
is: Sel á að vera ftp://...

en: You have a hole in your partition table but I can't use it.
    The only solution is to move your primary partitions to have the hole next to the extended partitions
is: Það er gat í sneiðatöflunni þinni sem ekki er hægt að nota.
    Eina lausnins er að færa aðalsneiðar svo að gatið verði við hliðina á viðbótasneið

en: Error reading file %s
is: villa við lestur úr skránni %s

en: Restoring from file %s failed: %s
is: Villa við lestur úr skránni %s: %s

en: Bad backup file
is: Skemmd afritsskrá

en: Error writing to file %s
is: Villa við að skrifa í skrána %s

en: Local printer
is: Staðbundinn prentari

en: Test ports
is: Prófa tengi

en: A printer, model "%s", has been detected on
is: Prentari af gerðinni "%s" fannst á

en: Local Printer Device
is: Staðbundið prenttæki

en: Remote lpd Printer Options
is: Viðföng fyrir fjartengda lpd prentara

en: To use a remote lpd print queue, you need to supply
    the hostname of the printer server and the queue name
    on that server which jobs should be placed in.
is: Til þess að nota fjartengda lpd prentröð þarftu að gefa
    upp vélarheiti prentþjónsins og prentröðina á þeim sem
    þú vilt senda prentverkin í.

en: Remote queue
is: Fjartengd prentröð

en: SMB (Windows 9x/NT) Printer Options
is: SMB/Windows 9x/NT prentviðföng

en: To print to a SMB printer, you need to provide the
    SMB host name (Note! It may be different from its
    TCP/IP hostname!) and possibly the IP address of the print server, as
    well as the share name for the printer you wish to access and any
    applicable user name, password, and workgroup information.
is: Til þess að geta prentað á SMB prentara þarftu að gefa
    upp SMB vélarheiti þjónsins (sem er ekki endilega það
    sama og TCP/IP vélarheitið en oftast) og jafnvel IP vistfang prentþjónsins
    ásamt samnýtingarheiti prentarans, notandaheiti, lykilorði og
    vinnuhópsupplýsingum fyrir prentarann.

en: SMB server host
is: Heiti SMB þjóns

en: SMB server IP
is: Vistfang SMB þjóns

en: Share name
is: Samnýtingarheiti

en: Workgroup
is: Vinnuhópur

en: NetWare Printer Options
is: Viðföng NetWare prentara

en: To print to a NetWare printer, you need to provide the
    NetWare print server name (Note! it may be different from its
    TCP/IP hostname!) as well as the print queue name for the printer you
    wish to access and any applicable user name and password.
is: Til þess að geta prentað á NetWare prentara þarftu að gefa upp NetWare
    vélarheiti þjónsins (sem er ekki endilega það sama og TCP/IP vélarheitið)
    ásamt heiti prentaraðar, notandaheiti og lykilorði fyrir
    prentarann.

en: Printer Server
is: Prentþjónn

en: Print Queue Name
is: Heiti prentraðar

en: What type of printer do you have?
is: Hvernig prentara ertu með?

en: Do you want to test printing?
is: Viltu prenta út prufublaðsíðu?

en: Printing test page(s)...
is: Prenta út prufublaðsíðu(r)...

en: Yes, print ASCII test page
is: Já, prenta ASCII prufusíðu

en: Yes, print PostScript test page
is: Já, prenta PostScript prufusíðu

en: Yes, print both test pages
is: Já, prenta báðar prufusíður

en: Configure Printer
is: Stilla prentara

en: Printer options
is: Stillingar á prentara

en: Paper Size
is: Pappírsstærð

en: Eject page after job?
is: Koma blaðsíðu út eftirá?

en: Uniprint driver options
is: Uniprint rekilvalkostir

en: Color depth options
is: Stillingar á litadýpt

en: Fix stair-stepping text?
is: Afstalla texta (tröppurnar)?

en: Would you like to configure a printer?
is: Viltu setja upp prentara?

en: Select Printer Connection
is: Veldu prenttengingu

en: How is the printer connected?
is: Hvernig er þessi prentari tengdur?

en: Not enough partitions for RAID level %d
is: Ekki nógu margar disksneiðar fyrir RAID %d

en: Choose which services should be automatically started at boot time
is: Veldu þær þjónustur sem skal sjálfkrafa keyra við ræsingu

en: I can't read your partition table, it's too corrupted for me :(
    I'll try to go on blanking bad partitions
is: Ég get ekki lesið disksneiðatöflu þína, hún er of skemmd fyrir mig :-(
    Ég mun reyna að halda áfram með því að hreinsa skemmdar disksneiðar

en: Congratulations!
is: Til hamingju!

en: Gateway:
is: Gátt:

en: Welcome To Crackers
is: Velkomin(n) í tölvuþrjótinn

en: Poor
is: Lélegt

en: Paranoid
is: Taugaveiklað

en: This is the standard security recommended for a computer that will be used
    to connect to the Internet as a client. There are now security checks.
is: Þetta er hið hefðbundna öryggi sem mælt er með fyrir tölvu sem verður notuð
    til að tengja við netið sem biðill. Öryggisathuganir eru núna í gangi.

en: With this security level, the use of this system as a server becomes possible.
    The security is now high enough to use the system as a server which accept
    connections from many clients.
is: Á þessu öryggisstigi er orðið mögulegt að nota tölvuna sem þjón.
    Öryggið er nógu nógu mikið til að taka við fyrirspurnum frá
    mörgum biðlum.

en: We take level 4 features, but now the system is entirely closed.
    Security features are at their maximum.
is: Kerfið er komið á 4. stig og er nú alveg lokað.
    Öryggið er á hæsta stigi.

en: Setting security level
is: Stilli öryggisþrep

en: Choose the tool you want to use
is: Veldu forritið sem þú vilt nota

en: no serial_usb found
is: ekkert serial_usb fannst

en: Emulate third button?
is: Herma eftir þriðja hnapp?

en: Documentation
is: Leiðbeiningar

en: Configuration
is: Uppsetning
